Kết quả 1 đến 6 của 6

[Thủ thuật] Sử dụng Proxy Server để vào Facebook trên Playbook

[IMG]http://**********************/trang/FBonPB.jpg[/IMG]​
    Có nhiều bạn thắc mắc là không biết giải pháp nào hiệu quả cho việc truy cập vào FaceBook trên PlayBook, thì cách dùng Proxy Server có thể giải quyết được vấn đề này với tốc độ tương đối nhanh.

* Bước 1 : Truy cập vào website http://www.hidemyass.com/proxy-list/ thông qua Playbook Browser. Trong đó:
    • Proxy Country : chọn Proxy của United States
    • Port : chọn cổng 8080
    • Protocol : Chọn phương thức HTTPS.
    * Bước 2 : Sau khi đã điền các thông tin nhấn Update Results để hiển thị danh sách Proxy cần tìm. Chọn cho mình 1 Proxy bằng cách copy IP Address của nó, lưu ý thông số Speed & Connection Time

* Bước 3 : Vào phần Setup Wi-Fi để nhập thông số Proxy vào

* Bước 4 : Giờ thì bạn có thể tha hồ dùng Facebook thông qua ứng dụng được cài sẵn trên PlayBook rồi. Chúc các bạn có những giây phút thật thoải mái bên chú PlayBook yêu dấu của mình!

Ngoài ra, các bạn có thể dùng [Android App]Proxy-Browser-Beta-1.4.1 để vào FaceBook. Tải ứng dụng tại ĐÂY (Cám ơn bác Rainnyday92 đã chia sẻ ứng dụng này). Sau khi tải về dùng DDPBinstaller để cài đặt như bình thường.

Thử vài proxy rồi mà chưa được....
    Chắc phải thử thêm nữa...!

Thanks Bác chủ thớt, em làm được rồi.

Bác cho em hỏi là.. Cái FB em nó vào đc rồi, mà nó hay nhảy ra cái pop-up đòi điền pass cho cái gmail là sao bác nhỉ? Em điền mấy lượt nó vẫn cứ nhảy ra... Vs lại, nếu dùng proxy như này thì có ảnh hưởng đến tốc độ chung của browser ko bác?

Trích dẫn Gửi bởi mr zenda
    Bác cho em hỏi là.. Cái FB em nó vào đc rồi, mà nó hay nhảy ra cái pop-up đòi điền pass cho cái gmail là sao bác nhỉ? Em điền mấy lượt nó vẫn cứ nhảy ra... Vs lại, nếu dùng proxy như này thì có ảnh hưởng đến tốc độ chung của browser ko bác?
    Vấn đề đầu tiên bác thử vào Settings\ Accounts xoá tài khoản Gmail & thiết lập lại xem. Còn nếu dùng Proxy thì tốc độ chung của Browser có ảnh hưởng đôi chút bạn eah