Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Trích dẫn Gửi bởi garung11987
    Đơn giản thôi bác... cắm pb vào PC sau đó chạy BDM, nếu PC nhận PB thì cơ hội sống là 50% sau đó cài hệ điều hành lại bằng BDM...
    Hehe, nếu đơn giản vậy thì em hỏi các bác chi Em có ghi trên bài rồi, mà tại bác đọc chưa kỹ. Chứ cách đó em cũng đã làm rồi.

Trích dẫn Gửi bởi mr zenda
    Hehe, nếu đơn giản vậy thì em hỏi các bác chi Em có ghi trên bài rồi, mà tại bác đọc chưa kỹ. Chứ cách đó em cũng đã làm rồi.
    Chạy lại hệ điều hành em nghĩ cũng ko ổn đâu. Ở đây máy đang lỗi nguồn, hoặc pin bị kiệt cho dù có chạy lại cũng vậy. Em nghĩ bác nên đem ra tiệm cho họ kiểm tra xem thế nào

Chào anh em,

Số là con PB nhà em xài đến lúc cạn pin, xong em cắm sạc qua 1 đêm. Cứ ngỡ sáng dậy thì nó cũng dậy theo, ai ngờ giờ em nó chưa tỉnh nữa.

Hiện giờ em thử cắm sạc bằng sạc PB thì lúc đầu đèn led chớp đỏ, sau đó tắt hẳn, để cả tiếng rồi bấm restart nóng (bấm nút Start và Volume +) vẫn ko ăn thua gì.

Thử luôn connect PB với Computer thông qua usb thì có nghe tiếng "từng tứng" giống như Computer đã nhận đc PB, và phần mềm BDM hiện lên như khi em connect PB vs Computer bình thường vậy đó.

Hix, mấy bác xem đỡ hình bằng chứng ở đây vậy.
    https://www.box.com/files#/files/0/f/0/1/f_2210240293
    ...
    Check computer thì ko thấy PB hiển thị trên My Computer.
    Check PB thì đèn led chớp đỏ vài cái rồi chuyển sang màu xanh xanh vàng vàng gì đó, sau 1 lát cũng tắt ngúm đèn led...

Hàng em mua khoảng tháng 3 ở Litek.
    Hix, cao nhân nào biết giúp em với
    Bạn xem xem PB của bạn có gặp trường hợp giống mình không : http://dauden.vn/showthread.php?10055-help-can-giup-do-ve-viec-khong-khoi-dong-playbook-duoc-sau-khi-restart

Nếu vậy thì bạn chỉ cần update offline lại hệ điều hành PB là đc, kể từ lần đó tới h mình vẫn chưa bị lại lần nào :rolleyes5cz:

Trích dẫn Gửi bởi rainnyday92
    Bạn xem xem PB của bạn có gặp trường hợp giống mình không : http://dauden.vn/showthread.php?10055-help-can-giup-do-ve-viec-khong-khoi-dong-playbook-duoc-sau-khi-restart

Nếu vậy thì bạn chỉ cần update offline lại hệ điều hành PB là đc, kể từ lần đó tới h mình vẫn chưa bị lại lần nào :rolleyes5cz:
    Hehe, PB mà hình đen thui, ko thấy gì hết và ko có dấu hiệu connect PB vs PC thì sao mà update đc bác? Mà cái trường hợpc của bác ko giống em đâu...

Trích dẫn Gửi bởi tula...
    Chạy lại hệ điều hành em nghĩ cũng ko ổn đâu. Ở đây máy đang lỗi nguồn, hoặc pin bị kiệt cho dù có chạy lại cũng vậy. Em nghĩ bác nên đem ra tiệm cho họ kiểm tra xem thế nào
    Em nó chuẩn bị khăn gói lên đường sang US để bảo hành rồi bác...

chi mất công vậy bạn, mình từng bị y chang như bạn òi! Kết quả là phải mang wa dauden trên Lê Hồng Phong xem thì các a ktv nói là pin nó "tạm thời chết", phải ngồi chờ khá lâu các a ấy mang máy vào trong nói là kích lại pin cho mình...cũng hơi lo vì đợi khá lâu! Mình nói thật sự vì là lần đầu tiên mình ghé wa dauden ^^! nên lúc ngồi ngoài cứ nghĩ kích pin thui gì mà lâu thế, hok bít có abc abc máy mình ko :P nhưng lúc a ấy đem trả máy thì mình rất vui, em nó sống lại và mất 50k mình nghĩ bạn cũng nên thử xem sao!

Hehe, PB mà hình đen thui, ko thấy gì hết và ko có dấu hiệu connect PB vs PC thì sao mà update đc bác? Mà cái trường hợpc của bác ko giống em đâu...

Em nó chuẩn bị khăn gói lên đường sang US để bảo hành rồi bác...
    Bác đem ra Dau Den, trong vòng 15 phút kỹ thuật sẽ chuẩn đoán máy bác bị gì liền, không bung máy ra nhé... trường hợp của bác có 3 trường hợp:
    - Lỗi Pin (sạc không vào) không có Pin để thay đâu, nếu có thì giá tầm 2tr500
    - Lỗi chân sạc (không nhận cable, không nhận pin) giá tầm 500k
    - Pin để cạn cần kích lên, giá tầm 50 - 100k

Trích dẫn Gửi bởi lontrauie
    chi mất công vậy bạn, mình từng bị y chang như bạn òi! Kết quả là phải mang wa dauden trên Lê Hồng Phong xem thì các a ktv nói là pin nó "tạm thời chết", phải ngồi chờ khá lâu các a ấy mang máy vào trong nói là kích lại pin cho mình...cũng hơi lo vì đợi khá lâu! Mình nói thật sự vì là lần đầu tiên mình ghé wa dauden ^^! nên lúc ngồi ngoài cứ nghĩ kích pin thui gì mà lâu thế, hok bít có abc abc máy mình ko :P nhưng lúc a ấy đem trả máy thì mình rất vui, em nó sống lại và mất 50k mình nghĩ bạn cũng nên thử xem sao!
    Lúc đầu cũng tính đem wa dauden để kiểm tra, nhưng nghĩ máy mình còn BH, sợ bị bung máy, sau này ko đc BH nữa thì chết :P

Trích dẫn Gửi bởi tamnlt
    Bác đem ra Dau Den, trong vòng 15 phút kỹ thuật sẽ chuẩn đoán máy bác bị gì liền, không bung máy ra nhé... trường hợp của bác có 3 trường hợp:
    - Lỗi Pin (sạc không vào) không có Pin để thay đâu, nếu có thì giá tầm 2tr500
    - Lỗi chân sạc (không nhận cable, không nhận pin) giá tầm 500k
    - Pin để cạn cần kích lên, giá tầm 50 - 100k
    Hix, em nó đi BH rồi bác ơi... Cám ơn bác chỉ giáo, chứ dauden thì em có wa đó vài lần và thấy ok lắm

( các anh cho em hỏi? con máy playbook của em cũng bị hiên tượng cắm sạc vào chỉ đỏ le lói lên 1 tí rồi tắt ngúm. Giờ phải xử lý thế nào với em nó đây ạ

Trích dẫn Gửi bởi Le Ha
    ( các anh cho em hỏi? con máy playbook của em cũng bị hiên tượng cắm sạc vào chỉ đỏ le lói lên 1 tí rồi tắt ngúm. Giờ phải xử lý thế nào với em nó đây ạ
    Đầu tiên là cắm sạc trên 6h, tiếp theo up lại rom bằng BDM. Không được nữa thì phải kiểm tra pjn và nguồn... Chúc may mắn

Trích dẫn Gửi bởi tamnlt
    Đầu tiên là cắm sạc trên 6h, tiếp theo up lại rom bằng BDM. Không được nữa thì phải kiểm tra pjn và nguồn... Chúc may mắn
    Em cắm sạc liên tục phải gần cả ngày ý nhưng mà chưa thử up lại room. để tối về em thử xem sao. sorry các bác, do em dùng 3G nên cứ tưởng post bài lên hỏi chưa dc, ấn liên tục lại thành ra nó mới thành nhiều lần hỏi cùng 1 câu thế. Bác nào có cao kiến j thì vào chỉ giúp em để em thử luôn. em mới mua dc 1/2 năm mà đã bị vậy rồi. tiếc quá

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối