Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

[Help] PB không chịu khởi động...Help Me!!!

Chào anh em,

Số là con PB nhà em xài đến lúc cạn pin, xong em cắm sạc qua 1 đêm. Cứ ngỡ sáng dậy thì nó cũng dậy theo, ai ngờ giờ em nó chưa tỉnh nữa.

Hiện giờ em thử cắm sạc bằng sạc PB thì lúc đầu đèn led chớp đỏ, sau đó tắt hẳn, để cả tiếng rồi bấm restart nóng (bấm nút Start và Volume +) vẫn ko ăn thua gì.

Thử luôn connect PB với Computer thông qua usb thì có nghe tiếng "từng tứng" giống như Computer đã nhận đc PB, và phần mềm BDM hiện lên như khi em connect PB vs Computer bình thường vậy đó.

Hix, mấy bác xem đỡ hình bằng chứng ở đây vậy.
    https://www.box.com/files#/files/0/f/0/1/f_2210240293
    ...
    Check computer thì ko thấy PB hiển thị trên My Computer.
    Check PB thì đèn led chớp đỏ vài cái rồi chuyển sang màu xanh xanh vàng vàng gì đó, sau 1 lát cũng tắt ngúm đèn led...

Hàng em mua khoảng tháng 3 ở Litek.
    Hix, cao nhân nào biết giúp em với

Bạn để quá cạn pin (5%<), sạc 1 ngày vẫn chưa ăn thua đâu! Bạn phải cắm sạc liên tiếp hơn 2 ngày thì may ra khởi động lại được, bạn mình cũng mới bị trường hợp như bạn và sạc hơn 2 ngày thì máy mới chịu thức. Chúc may mắn!:happy8se:

Bác thử mượn cục sạc PlayBook khác rồi sạc xem, nếu tình trạng trên vẫn tiếp diễn có thể mang máy đến trung tâm để được kỹ thuật viên kiểm tra máy & hỗ trợ.

Trích dẫn Gửi bởi tt_kh74
    Bạn để quá cạn pin (5%<), sạc 1 ngày vẫn chưa ăn thua đâu! Bạn phải cắm sạc liên tiếp hơn 2 ngày thì may ra khởi động lại được, bạn mình cũng mới bị trường hợp như bạn và sạc hơn 2 ngày thì máy mới chịu thức. Chúc may mắn!:happy8se:
    Cám ơn bác, em đang thử. Phải đợi hơn 1 ngày nữa mới có kết quả... Hy vọng em nó thức.

Trích dẫn Gửi bởi kimtuoc
    Bác thử mượn cục sạc PlayBook khác rồi sạc xem, nếu tình trạng trên vẫn tiếp diễn có thể mang máy đến trung tâm để được kỹ thuật viên kiểm tra máy & hỗ trợ.
    Dạ em đã thử sạc khác, mà vẫn thế. Giờ em đang thử cách của bác tt_kh74 coi xem sao...

khả năng máy bạn bị chết mạch xạc hơi bị cao
    trường hợp này mình gặp rất nhiều và đã fix dc cho nhiều bạn rồi
    nếu quan tâm bạn có thể call 0169.357.6789
    Pin BBM 23b616b2

Bình thường khi sạc thì mặt lưng PB có hơi ấm, nhưng PB giờ chẳng có hơi hám gì nữa... Cắm vào chỉ nhá nhá đèn led cái thôi rồi tịt...

Sao nguy hiểm zậy các bác. Thế là mỗi lần máy hết pin thì ko được để dưới 5% à, e sợ nhiều lúc wên sạc thì con Pb của em bệnh luôn thì khổ

Trích dẫn Gửi bởi mr zenda
    Bình thường khi sạc thì mặt lưng PB có hơi ấm, nhưng PB giờ chẳng có hơi hám gì nữa... Cắm vào chỉ nhá nhá đèn led cái thôi rồi tịt...
    nếu k ấm nghĩa là mạch xạc của bác chết rồi nhé
    chia buồn

Trích dẫn Gửi bởi tula...
    Sao nguy hiểm zậy các bác. Thế là mỗi lần máy hết pin thì ko được để dưới 5% à, e sợ nhiều lúc wên sạc thì con Pb của em bệnh luôn thì khổ
    Lần đầu tiên em bị như vầy, nên cũng ko rõ... trước giờ chỉ nghe nói là PB để cạn pin thì sạc hơi bị lâu hơn bt thôi, chứ ko nghe khuyến cáo cạn pin thì nguy hiểm

Trích dẫn Gửi bởi tamvenh
    nếu k ấm nghĩa là mạch xạc của bác chết rồi nhé
    chia buồn
    Có cách nào cho em nó sống lại ko bác?

Trích dẫn Gửi bởi mr zenda
    Lần đầu tiên em bị như vầy, nên cũng ko rõ... trước giờ chỉ nghe nói là PB để cạn pin thì sạc hơi bị lâu hơn bt thôi, chứ ko nghe khuyến cáo cạn pin thì nguy hiểm

Có cách nào cho em nó sống lại ko bác?
    Đơn giản thôi bác... cắm pb vào PC sau đó chạy BDM, nếu PC nhận PB thì cơ hội sống là 50% sau đó cài hệ điều hành lại bằng BDM...

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối