Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Why is PlayBook ??? - Tại sao bạn chọn PlayBook?

[IMG]http://**********************/trang/iPad-Android-PlayBook.jpg[/IMG]​
    "Tôi đang phân vân lựa chọn giữa PB và máy tính bảng chạy Android, iPad. Các bạn dùng PlayBook giúp tôi vài lý do đi, tôi đang dùng BlackBerry 9380.

Trân trọng cảm ơn!"

Đây là câu hỏi mà nhiều người trong chúng ta có lẽ không ít lần hỏi một ai khác, tự hỏi mình hay bị một ai đó hỏi. Nếu bạn đã có câu trả lời cho sự lựa chọn của mình, bạn hãy chia sẻ nó với anh Viet23ht hay đúng hơn là nhờ topic của anh mà chia sẻ với tất cả các thành viên khác "Lý do bạn chọn PlayBook".

Mình thấy việc khác biệt rõ nhất đó là có thể chat BBM ngay trên Playbook (tính cơ động cao), nâng cấp thêm bộ nhớ nếu kết nối với PB với BB. HĐH QNX giúp cài thêm được một số app Android đã convert (tránh được chuyện vi phạm bản quyền, phong phú thêm các tính năng..). IPad thì không thể nâng cấp bộ nhớ được, việc đồng bộ dữ liệu hơi rườm rà với những ai không thường sử dụng máy Vi tính. Android thì các phiên bản cập nhật liên tục, rất nhanh lỗi thời, app khá nhiều và không có tính chọn lọc cao. Đấy là cảm nhận chủ quan của mình, nếu so sánh thì phải chọn "cùng đơn vị tính" thì mới có tính khách quan. Riêng chuyện giá thành thì cũng có sự chênh lệch cao rồi đấy bạn. Vote 1 phiếu cho PB!

Playbook:
    - Về tính cơ động thì tôi thấy 7inch (Playbook) hơn 10,1 inch của IPad. Nhiều quan điểm cho rằng 7inch màn hình nhỏ, nhưng theo tôi thì thế là đủ cho game, video, lướt net... rùi. Còn 10inch thì dùng lap cho nó tiện. Kể ra 10inch cũng được thôi, nhưng cồng kềnh, không cần thiết, thiếu tính cơ động.
    - 3G? Tốt thôi, nếu như có. Nhưng thời buổi bạn thấy công nghệ, từ mạng wifi phủ sóng khắp, hoặc là usb3G qua mifi, hay là ké sóng từ Laptop... thì wifi only vẫn ổn. À, chưa tính là Playbook 4G LTE nhé. Giải pháp khác là truy cập từ 3G của BB :> bộ đôi hoàn hảo. Theo tôi thì nếu ở nơi có wifi thì lướt net, down, xem youtube... quá ổn với PB rùi. Còn theo mình lúc di động (trên xe, đi xa...) ôm PB xài 3G BB là ổn (lúc đấy xem tin tức thôi, xem phim là gì, có phim cài sẵn trên PB rùi, đúng không?
    Với lại, chơi game cài sẵn, đọc sách, đặc biệt xem manga trên BB là quá ổn. Và nó offline ^^
    - Giá cả: tại sao phải tốn số tiền lớn hơn, khi với số tiền tương đương 1/2 đến 1/3 IPad đã có thể sở hữu một sản phẩm khác mà chức năng và cấu hình so với Ipad không kém nhiều lắm. Nếu tìm hiểu thì có nhiều cái hơn đấy, nhất là các Pro về PB chia sẻ trên các DĐ công nghệ và BB ^^
    - Bạn dùng BB 9380 đúng không? Tôi thì 97 ^^
    Và ta thấy BB đi với BB quá đỉnh luôn. Thích BB rùi, thích luôn PB. "Yêu ai yêu cả đường đi lối về" mà. Tôi thích RIM, không thích SUNG. Nên tôi không đưa SAMSUNG vào đây. Chọn Galaxy ư? Cũng được, nhưng với người chưa từng động vào RIM. Động vào RIM rùi thì PB mà múc thôi ^^ Quan điểm hơi cá nhân nhỉ?!
    - IPad và PB. Phải nói IPad thì good rùi ^^ Nhưng với BBer, PB còn tốt hơn, trên một số khía cạnh nào đó.
    Tuy nhiên, với PB thì PM, game... ít hơn. Hẳn rồi. Nhưng với PM thì ít nhưng đủ dùng, quá đủ dùng ấy chứ ^^. Còn game? Chà, câu hỏi hay đây. Nên dùng thêm 1 "súng" để giải tỏa vấn đề này.
    Nếu thêm "súng", phương án tôi chọn là Nexus chẳng hạn, giá cả chấp nhận được. Cấu hình tốt, game nhiều, không sợ thiếu tính tương thích. Nên tôi vẫn không chọn Gala và Ipad.
    Còn tiền bạc với tôi không là vấn đề? Tôi sẽ chọn hết ^^ (tham quá), và trong tay nhiều súng thì, với tôi, PB vẫn là khẩu Desert Angel, luôn dắt bên cạnh sườn ^^
    Thế đã bạn nhỉ?!

Xin phép anh em có chút bổ sung để thảo luận.

Lý do em chọn PlayBook:
    • Kích thước phù hợp cho tính di động
    • Kho ứng dụng đủ cho nhu cầu của em. Hiện nay ngoài lượng ứng dụng Native PB được bổ sung sức mạnh bởi kho ứng dụng Android, thiết nghĩ đủ cho nhu cầu giải trí.
    • Có thể kết nối với BB để truy cập BBM, sử dụng Video chat để kết nối với bạn bè. Em ko hay dùng Skype
    • Kết nối với PC để lưu trữ dữ liệu và khả năng backup ứng dụng.
    • Màn hình hiển thị tốt.
    • Em thích sự mạnh mẽ trong thiết kế của PB.
    • Và điều khiến anh "NÊN" chọn PlayBook đó là anh đang dùng BlackBerry Smartphone ^^ 2 thiết bị này bổ sung qua lại cho nhau
    Vẫn có một số mặt hạn chế khác, như khe cắm sim (đã có trên bản 4G nhưng hạn chế do giá thành mắc), hơi nặng so với các dòng MTB của Android. Nói thật là lướt web thì trên iPad vẫn sướng hơn nhưng 10inch thì em mua cái Notebook hay cái MAC Air 11inch có lý hơn, dùng được nhiều việc hơn. Hoặc dư dả thì mua để nhà em mà ko đi làm thì ra phố em rất gọn ngại đeo túi 10inch là khỏi vác luôn, ngại cầm con PB ít ra vẫn nhét được túi áo khoác đã chế lại

Mình là một người thích điện thoại BlackBerry nên đâm ra mê cả em PlayBook. Dưới đây là một số chi tiết của nàng ấy đã đốn đổ em
    • Khả năng kết nối giữa PB và BB : vừa có thể trao đổi dữ liệu, thao tác mail, BBM còn giúp PB vô internet ở những nơi không có Wifi, điều này khó thấy được ở những thương hiệu khác.
    • Gesture : các thao tác vuốt trên màn hình cảm ứng sẽ giúp bạn làm chủ hoàn toàn PB mà không phải nhờ vào bất kỳ nút nào
    • Đa nhiệm : bạn mở rất nhiều ứng dụng cùng lúc sẽ cảm nhận rõ điều này, rất mượt mà
    • Tương thích : như đã biết giờ đây PB đã tận dụng được kho ứng dụng phong phú của Android, tạo điều kiện thuận lợi hơn cho bạn trong việc tìm kiếm ứng dụng phù hợp với nhu cầu. Ngoài ra, còn có thể chạy được rất nhiều giả lập của các dòng khác.
    • Kích thước : 7" là rất chuẩn cho các nhu cầu cơ động
    • Cảm nhận : Ở mỗi sản phẩm của RIM đều có nét gì đó rất riêng mà có dùng mới cảm nhận được. Với mình thì nó không chỉ đơn thuầnlà 1 thiết bị giải trí
    • Giá thành : So với những gì mang lại thì với mức giá hiện tại là quá okay, hì!

Oh, rất cảm ơn mọi người, đúng là có quân sư có khác . Mình gét sự trói buộc của Apple (dùng 1 cái Ipod nano mà thấy nản, giờ độ lại dạng đồng hồ chỉ để đeo cho nó xìteen). Nhu cầu game cũng không nhiều nên chưa thiên về Android. Cũng hơi lăn tăn PB vì có rất nhiều ưu điểm cho một tín đồ BB như mình, chỉ tiếc là em nó hơi nặng.
    Dùng 3G của điện thoại làm hotspot thì PB sẽ là song kiếm hợp bích ???
    Có lẽ cố chờ cho đủ thóc để chơi PB 4G.

Trích dẫn Gửi bởi viet23ht
    [IMG]http://**********************/trang/iPad-Android-PlayBook.jpg[/IMG]​
    "Tôi đang phân vân lựa chọn giữa PB và máy tính bảng chạy Android, iPad. Các bạn dùng PlayBook giúp tôi vài lý do đi, tôi đang dùng BlackBerry 9380.

Trân trọng cảm ơn!"

Đây là câu hỏi mà nhiều người trong chúng ta có lẽ không ít lần hỏi một ai khác, tự hỏi mình hay bị một ai đó hỏi. Nếu bạn đã có câu trả lời cho sự lựa chọn của mình, bạn hãy chia sẻ nó với anh Viet23ht hay đúng hơn là nhờ topic của anh mà chia sẻ với tất cả các thành viên khác "Lý do bạn chọn PlayBook".
    mình đang xài pb, vừa tay và chắc chắn, cầm lâu không thấy mỏi và màn hình hiển thị đẹp (theo cá nhân mình là vậy).
    Tất nhiên, nó không hoàn hảo 100% khi ta so sánh với những sản phẩm của các thương hiệu khác nhưng nhìn chung nó đáp ứng được nhu cầu của bản thân mỗi người.
    Mình check mail nhiều, ít BBM, xài brigd thông qua bb khá tiện, mọi email đều push ngay lập tức (có khi nhanh hơn cả inbox trên máy tính cũng nên). Hơn nữa, với 1 thiết bị cậm tay tầm 4" (iphone, s2, s3 or note....) thì lướt web tầm đó khó nhìn rõ lắm, phải kéo rộng ra thì không hay. Còn nếu những máy tính bảng khác thì 10" quá lớn, nặng còn 7" khác thì không dám đánh giá, nhưng có con nhỏ bạn xài ss tab đời đầu, nhìn màn hình chán lắm, giao diện nản luôn.
    Ngoài ra, đa nhiệm từ pb khá (nếu không nói là "rất") tốt. Thật sự là với giá tiền đó và sản phẩm như vậy, nó là chuẩn.
    Cảm giác hạnh phúc vì đã thỏa được cái đam mê nó sẽ tốt hơn là hụt hơi vì chạy theo xu hướng của thiên hạ, nơi mà có khá nhiều người mù quáng...
    Trân trọng./.

Lý do đơn giản là giá rẻ,hồi đó mua Brandnew mà có 6 chai.

Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Van Ty
    Lý do đơn giản là giá rẻ,hồi đó mua Brandnew mà có 6 chai.
    Lí do của bác rất giống của em.. Hồi đó e cân nhắc giữa Playbook và Kindle fire cùng tầm giá 199$. Cuối cùng chọn PB nhưng họ lại chỉ bán PB 64GB giá 299$ (chưa tax và shipping). Cuối cùng vẫn chọn PB 64GB vì giá 7tr2 vẫn rẻ hơn là mua Kindle Fire 8G giá 6tr ở VN =))

Ban đầu mục đích là ra hàng Test 3 con Kindle Fire, Nook, HP TouchPad [replacer_img]
    Sau 1 hồi ~2h ngồi Test mình quyết định chọn PlayBook ... & cho đến Bh mình vẫn k0 hối hận khi chọn PlayBook... [replacer_img]
    Để chắc chắn quyết định cũng qua G+ tham khảo ý kiến AE ... [replacer_img]
    Khi mình Test PB quả thật kết nhất trò xem Video HD mà Zoom được ... Like [replacer_img] [replacer_img] [replacer_img]

Tiếp đến là PlayBook có thể nhét vừa cái túi mới mua [replacer_img] ... Nhỏ ~ kích cỡ = quyển sổ Tiến Thành C2 [replacer_img]

..... Dùng từ Tháng 1 >>> Bh ... Trải qua ~3 lần Off [replacer_img] [replacer_img] [replacer_img]

>>> PlayBook thật Tuyệt

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối