Kết quả 1 đến 9 của 9

playbook bị treo logo khi úp rom

sau khi up rom 2.1 bản mới nhất xong máy bắt em khởi động lại để hoàn thành thao tác install rom mới em nhấn restart thì h máy bật lên chỉ hiện chữ blackberry rồi tự tắt bác nào biết thì giúp em với

ai giúp em với

Trích dẫn Gửi bởi blackboobs
    sau khi up rom 2.1 bản mới nhất xong máy bắt em khởi động lại để hoàn thành thao tác install rom mới em nhấn restart thì h máy bật lên chỉ hiện chữ blackberry rồi tự tắt bác nào biết thì giúp em với
    Bạn thử cách up ROM bằng BDM nhé, tham khảo bài [Cơ Bản] Làm thế nào để update OS cho PlayBook của tôi? . Nếu không khắc phục được thì theo kinh nghiệm của mình thì em PlayBook có vấn đề về phần cứng rồi.

Trích dẫn Gửi bởi kimtuoc
    Bạn thử cách up ROM bằng BDM nhé, tham khảo bài [Cơ Bản] Làm thế nào để update OS cho PlayBook của tôi? . Nếu không khắc phục được thì theo kinh nghiệm của mình thì em PlayBook có vấn đề về phần cứng rồi.
    em up rom = bdm xong h nó không lên gì luôn ạ đèn led đỏ cũng k lên khi cắm sạc vào nhưng mặt sau e sờ vẫn ấm :-<

Trích dẫn Gửi bởi blackboobs
    em up rom = bdm xong h nó không lên gì luôn ạ đèn led đỏ cũng k lên khi cắm sạc vào nhưng mặt sau e sờ vẫn ấm :-<
    Vậy bạn thử chạy bản OS v2.0.1.668 trong topic [One-Click] Up ROM Offline cho PlayBook đi. Nếu không được nữa chắc bạn phải mang đến trung tâm để kỹ thuật kiểm tra thôi.

mình cũng bị tình trạng tương tự. Sau khi upgrade lên OS 2.1 mới nhất khởi động lại rồi treo mấy luôn. Đơ như cây cơ luôn rồi

các máy của rim hầu hết khi nào cũng dính những lỗi cơ bản, rất chán (

Theo những gì mình tham khảo trên 1 số diễn đàn khác, các máy PB có hiện tượng phù nắp lưng, rất dễ bị stock ở logo khởi động, hiện tại vẫn chưa tìm ra cách xử lí triệt để khắc phục. Bạn thường xuyên tham khảo ở mục PlayBook, khi có hướng xử lí sẽ cập nhật lên ngay.

úp vẫn chưa giải quyết được