Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Hướng dẫn kết nối BlackBerry Bridge - BlackBerry Bridge

BlackBerry Bridge là gì?

Đây là công cụ kết nối máy tính bảng với điện thoại của bạn, cho phép máy tính bảng của bạn hoạt động như một màn hình cảm ứng lớn cho điện thoại của bạn , từ đó truy cập trực tiếp vào email, lịch trên điện thoại của bạn, tập tin BBM và dữ liệu khác. Nếu bạn sở hữu cả điện thoại BlackBerry và BlackBerry PlayBook tablet bạn có thể tận dụng lợi thế của BlackBerry Bridge. Để sử dụng BlackBerry Bridge, trước tiên bạn phải cài đặt ứng dụng BlackBerry Bridge vào điện thoại của bạn, và từ đó nối điện thoại với máy tính bảng của bạn.

Trên BlackBerry smartphone, chọn BlackBerry Bridge. (+ BlackBerry Bridge 1.0.0.83 (BlackBerry smartphone))

Chọn Turn on Bluetooth > Add New Tablet > Manual Pairing

Trên BlackBerry PlayBook, ở góc phải phía trên giao diện chính, chọn biểu tượng "bánh xe răng cưa"

Chọn BlackBerry Bridge > click Setup > Next > Continue > Manual Pairing

Quá trình kết nối diễn ra trên cả hai thiết bị:

BlackBerry smartphone chọn Yes

BlackBerry PlayBook chọn Yes

Nhập mật khẩu trên BlackBerry smartphone tương ứng thông tin hiển thị trên PlayBook

Kết nối thành công

Download BlackBerry Bridge cho điện thoại BlackBerry​
    (lastest version 2.0.0.25): Apps.bbvn.net
    Old version (v1.7.0.5): OS5 - OS6 - OS7

Sao mình đã bridge được rồi mà sao khi chọn vào contact hay j đó trên bb nó báo không đúng password mà có cho nhập gì đâu nhỉ.Pó tay. Help. Bị treo ở màn đó luôn, không thoát ra được, có mỗi cách reset

chào các bác!
    Cho em hỏi với ạ.. em đã bridge được 8900 với PB nhưng khi em tắt bluetooth, lúc bật lại thì không thấy 89 kết nối được với PB, thử lại bằng Manual pairing nhưng vẫn không được. Em xóa tên PB trong 89 đi rồi thử add new nhưng cũng không được. Thử đi thử lại 1 lúc thì bây h trên PB không thấy phần Blackberry bridge đâu cả. các bác giúp em kết nối lại với ạ. thanks

Trích dẫn Gửi bởi cheviet
    chào các bác!
    Cho em hỏi với ạ.. em đã bridge được 8900 với PB nhưng khi em tắt bluetooth, lúc bật lại thì không thấy 89 kết nối được với PB, thử lại bằng Manual pairing nhưng vẫn không được. Em xóa tên PB trong 89 đi rồi thử add new nhưng cũng không được. Thử đi thử lại 1 lúc thì bây h trên PB không thấy phần Blackberry bridge đâu cả. các bác giúp em kết nối lại với ạ. thanks
    Mình nghĩ cái Bridge đi chung với bản ROM trên PlayBook luôn đó bạn, bạn thử update ROM xem sao .

Trích dẫn Gửi bởi cheviet
    chào các bác!
    Mình cũng bị vấn đề tương tự bạn "cheviet". Mình vẫn Bidge PB với 9780 bình thường, nhưng hôm nay mãi không Bridge được, đến lúc Bridge được thì xem lại không thấy Tap Blackberry Bridgge trên màn hình PB đâu, khởi động PB lại cũng không thấy. không biết có phải Wipe lại PB không, Wipe lại thì mệt lắm, bạn nào biết thì giúp mình với. đa tạ!

Trích dẫn Gửi bởi caovinh
    Mình cũng bị vấn đề tương tự bạn "cheviet". Mình vẫn Bidge PB với 9780 bình thường, nhưng hôm nay mãi không Bridge được, đến lúc Bridge được thì xem lại không thấy Tap Blackberry Bridgge trên màn hình PB đâu, khởi động PB lại cũng không thấy. không biết có phải Wipe lại PB không, Wipe lại thì mệt lắm, bạn nào biết thì giúp mình với. đa tạ!
    Sau một hồi loay hoay mình đã Bidge lại được bình thường, cách giải quyết như sau: Tiến hành các thao tác Bridge như bình thường. sau khi PB báo đã connect và đưa ra dòng mã (ví dụ như: xWyvx). Đồng thời khi đó trên điện thoại cũng xuất hiện cửa xổ yêu cầu nhập mã trên PB vào. Nhập mã trên PB vào và ấn OK là xong, trên PB lại xuất hiện tap Blackberry Bridge như bình thường. Mình nghĩ chắc là do trước đây mình thực hiện Bridge có vấn để nên máy yêu cầu nhập lại mã để đảm bảo an toàn. Bạn nào gặp vấn đề tương tự thì thử tham khảo xem có tác dụng gì không?

Trích dẫn Gửi bởi caovinh
    Sau một hồi loay hoay mình đã Bidge lại được bình thường, cách giải quyết như sau: Tiến hành các thao tác Bridge như bình thường. sau khi PB báo đã connect và đưa ra dòng mã (ví dụ như: xWyvx). Đồng thời khi đó trên điện thoại cũng xuất hiện cửa xổ yêu cầu nhập mã trên PB vào. Nhập mã trên PB vào và ấn OK là xong, trên PB lại xuất hiện tap Blackberry Bridge như bình thường. Mình nghĩ chắc là do trước đây mình thực hiện Bridge có vấn để nên máy yêu cầu nhập lại mã để đảm bảo an toàn. Bạn nào gặp vấn đề tương tự thì thử tham khảo xem có tác dụng gì không?
    Sao mình làm đến đoạn PB connect toàn đợi sau 2 phút báo không Manual Pairring được để lấy code nhập vào điện thoại. Sau đó mình thử ra ngoài từ PB dùng Bluetoth connect đến điện thoại nhưng toàn báo lỗi không Pairing được. Làm mãi nản quá, bác nào biết tại sao không?

Mình thì Bridge bình thường nhưng khi vào lại không sử dụng được. Nó toàn báo không kết nối với serve. Có bác nào bị như vậy không ta???

Mình sử dụng BB 9000, đã kết nối được với PB. Nhưng không làm sao vào mạng bằng sóng của 3G được. Bác nào biết hướng dẫn mình với. Tks

BlackBerry Bridge cập nhật phiên bản 2.0.0.25 với các tính năng mới hữu ích

Kết nối điện thoại BlackBerry với BlackBerry PlayBook để trải nghiệm nhiều hơn với BlackBerry Bridge. BlackBerry Brigde đúng như tên gọi của nó, là cầu nối tạo sự liên kết thực thụ giữa điện thoại BlackBerry và máy tính bảng Playbook của RIM. Dường như những ai đã và đang sử dụng cùng lúc cả hai thiết bị này không ai có thể phủ nhận được hiệu quả mà BlackBerry Bridge đem lại cho người dùng. Vậy những tính năng mà người dùng được trải nghiệm với nó là gì?

• Biến bàn phím trên điện thoại BlackBerry để tối ưu hóa thao tác soạn thảo trên Playbook, dùng trackpad như trackpad trên laptop và tận dụng màn hình cảm ứng để điều khiển Playbook từ xa.
    • Duyệt web trên máy tính bảng của bạn bằng cách sử dụng kết nối hiện có trên điện thoại BlackBerry thông qua Bridge ngay cả khi Playbook của bạn không bắt được tín hiệu WiFi.
    • Truy cập vào email, calendar, contacts, memopad, tasks và BBM trong điện thoại BlackBerry - từ màn hình của máy tính bảng Playbook.

Có gì mới trong v2.0:

• Biến bàn phím trên điện thoại BlackBerry để tối ưu hóa thao tác soạn thảo trên Playbook, dùng trackpad như trackpad trên laptop và tận dụng màn hình cảm ứng để điều khiển Playbook từ xa.
    • Mở file đính kèm, tập tin và URL của trình duyệt trực tiếp trên PlayBook từ Menu của điện thoại BlackBerry.
    • Copy/Paste từ bất cứ nơi nào trong ứng dụng BlackBerry Bridge trên PlayBook
    • Sử dụng Properties của thiết bị để bật và tắt BlackBerry Bridge với các ứng dụng email, calendar, các tài khoản address book.
    • Cải thiện sự ổn định với nhiều thiết bị đang kết nối và sửa lỗi kết nối
    • Một số cải tiến từ kinh nghiệm người dùng

Lưu ý:

• Tính năng điều khiển từ xa đòi hỏi hệ điều hành trên BlackBerry Playbook Tablet phải là phiên bản 2.0
    • Nếu bạn không thấy bản cập nhật, trên BlackBerry vào AppWorld, kiểm tra phiên bản AppWorld đang sử dụng, phải là bản 3.1 trở lên, đã chính xác vui lòng nhấn giữ phím ALT và bấm lần lượt RST để xóa cache của AppWorld.

Download (lastest version 2.0.0.25): Apps.bbvn.net

Old version (v1.7.0.5): OS5 - OS6 - OS7

Nguồn: AppWorld

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối