Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

playbook tự dưng trở về màn hình welcome và cài đặt ban đầu

Bác có cho nó update nâng cấp OS của máy không vậy

Trích dẫn Gửi bởi truonghau_ctn
    Chào các bác ạ, sau 1 ngày không sờ đến Playbook, tối nay e đi ngủ mới mở ra đọc tài liệu thì ôi thôi,k biết e nó sao mà tự dưng trở về màn hình màu xanh, có chứ welcome.Không biết là lỗi j nữa mong các bác cho cao kiến

cái này có thể bị ai đó nghịch nên bị wipe máy, bạn có thể setup lại theo cách bước nó hướng dẫn rồi sử dụng bình thường thôi, có điều dữ liệu mất hết >"<

Cái này là có sự can thiệp của " người sử dụng " rồi bạn à, chứ máy không thể tự như vậy được đâu:Popo07:

Nếu máy bác có đặt mật khẩu bảo vệ. Nếu bác hay để PB xa khỏi tầm tay bạn và gần tầm tay của người khác (gia đình, bạn bè). Thì đây là nguyên nhân khiến cho máy của bạn trở nên như vậy nhé. chấp nhận mất toàn bộ dữ liệu trên PB rồi.

chịu khó setup và tốn chút thời gian update đi bạn, máy của bạn chắc có ai "nghịch" rồi.

Có 2 khả năng :
    • 1 là có ai nghịch máy bác nên đưa PlayBook về chế độ xuất xưởng rồi ( Security Wipe : trong Settings hoặc gõ sai mật khẩu quá số lần quy định ). Vậy thì phải chờ để PB cập nhật lại hệ điều hành & tất cả dữ liệu sẽ mất hết
    • 2 có thể là ai vô tình nhấn vào icon SetUp ở màn hình thứ 2 khi lướt qua bên phải PlayBook sẽ thấy. Nếu rơi vào trường hợp này thì đơn giản rồi, chỉ cần vuốt lên là thoát được thôi

hic, e cứ làm theo hướng dẫn đến bước đăng nhập ID là nó chịu, cứ báo lỗi error 6 và check connection các bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi truonghau_ctn
    hic, e cứ làm theo hướng dẫn đến bước đăng nhập ID là nó chịu, cứ báo lỗi error 6 và check connection các bác ạ
    Xóa kết nối với wifi hiện tại và kết nối lại thử. Hoặc tìm một điểm Wifi khác kết nối vào nha bạn. Lỗi kết nối đến Internet rồi bạn.

Thanks các bác, e trị đc rồi, do wifi yếu quá.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối