Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

[Help] Cần giúp về việc dùng laptop làm hotspot cho Playbook

Các bác cho em hỏi về việc dùng laptop làm hotspot để phát wifi cho PlayBook với, sao e dùng chức năng Ad Hoc có sẵn của Win 7 thì Playbook nó không tìm thấy cái adhoc đó, mặc dù các laptop khác tìm thấy và vào mạng đc , còn khi e dùng Connectify thì Playbook kết nối đc nhưng không truy cập vào mạng được :confused1bb:

Mình cũng không sử dụng được Connectify+Laptop + Win7 cho Playbook, mặc dù BB phone hoặc các thiết bị khác vẫn kết nối được với Connectify, và mình cũng đã điều chỉnh các kiểu trong Windows Fire Wall:
    - Kết nối sẽ bị rớt liên tục (có lẽ theo chu kỳ vài giây/lần), mặc dù sóng rất khỏe.
    - Nếu có thêm 1 wifi từ wireless router thì ngay cả khi sóng này rất yếu, Playbook vẫn ưu tiên kết nối với nó và đá văng Connectify ra ngoài chầu rìa

Mình cũng pó tay!

Bác nào biết thì chỉ giáo cho mình cái.

Phù, cúi cùng mình cũng làm đc rồi, thì ra là do cái FireWall của Avast nó chặn ko cho mấy thiết bị khác kết nối vào, tắt đi là xong, thế mà mò mẫm gần cả tuần :cold:
    * Cái Windows FireWall ko cần tắt cũng vẫn dùng đc nhé :happy:

Playbook lướt web qua wifi nhanh không các bác?so với các tablet cấu hình tương đương khác thì thế nào ạ?

Trích dẫn Gửi bởi rainnyday92
    Phù, cúi cùng mình cũng làm đc rồi, thì ra là do cái FireWall của Avast nó chặn ko cho mấy thiết bị khác kết nối vào, tắt đi là xong, thế mà mò mẫm gần cả tuần :cold:
    Mình cài trên XP nhưng nó không chạy. Mình cũng muốn tạo hotspot để phát wifi cho PlayBook. Bác có kinh nghiệm gì vụ này chỉ mình với. Bác chụp vài cái ảnh hướng dẫn chi tiết nhé. Xin cảm ơn trước

Trích dẫn Gửi bởi QQue83
    Mình cài trên XP nhưng nó không chạy. Mình cũng muốn tạo hotspot để phát wifi cho PlayBook. Bác có kinh nghiệm gì vụ này chỉ mình với. Bác chụp vài cái ảnh hướng dẫn chi tiết nhé. Xin cảm ơn trước
    WINXP không hỗ trợ hotspot nhé bạn, chỉ có win7 mới hỗ trợ. Hơn nữa để sử dụng được chức năng này thì đòi hỏi card wifi phải được update driver mới nhất để hỗ trợ tính năng wifi hotspot. Nếu dùng Conectify thì lúc cài đặt nó sẽ báo bạn cần update driver, chi tiết xem ở thông tin của hãng sản xuất card Wifi để biết cần update lên vesion nào.

Trích dẫn Gửi bởi QQue83
    Mình thấy trên mạng nó có hd như thế này nhưng bằng T.A, bác làm thử xem sao, mình ko xài win xp nên ko test đc

Mã:
    Lets setup a HotSpot on a Windows XP machine:

1) Go into Control panel
       2) Open “Network Connections”
        3) Right click on "Wireless Connection" and click on "Properties"
        4) Click on the "Wireless Networks" tab and select the check-box which says “Use Windows to configure my wireless network settings”
        5) Under “Preferred networks” click “Add”
        6) Type a name in “Network name” text box
        7) Select “Shared” from the options under “Network Authentication”
        8) Under Data encryption select “WEP” and type in your password in “Network Key” field and now click "OK"
        9) Now the new HotSpot should show in the list of preferred networks.
        10) Click on the “Advance” button and select “Computer-to-computer (ad hoc) networks only" and press close
        11) Hit “OK”, we are done with the wireless connection properties

* One more step, we have to change something in the wired connection setting so that it knows that it has to share connection with the computers accessing our HotSpot.

1) Go to Local Area Connections, right click it and select properties
        2) Go to the “Advanced” tab and under Internet Connection Sharing check the box which says “Allow other network users to connect through this computer’s internet connection” and make sure the box under that is NOT selected so that no one can disable the network remotely.
        3) Hit “OK”
        4) Have FuN!
    Hình ảnh thì xem ở đây :

http://www.brighthub.com/computing/windows-platform/articles/7785.aspx

* Driver "Microsoft Virtual Wi-Fi Miniport Adapter"

ftp://ftp.research.microsoft.com/downloads/994abd5f-53d1-4dba-a9d8-8ba1dcccead7/MSRMesh-VirtualWIFI.MSI

* Good Luck :bounce:

Cám ơn bác rainnyday92. Mình sẽ tiến hành thử ngay xem sao.

Trích dẫn Gửi bởi rainnyday92
    mình ko có cài chương trình Avast nhưng Playbook vẫn ko nhận dc sóng Wifi.
    bạn làm cách nào có thể hướng dẫn chi tiết hơn dc ko?

Trích dẫn Gửi bởi tuanlper
    mình ko có cài chương trình Avast nhưng Playbook vẫn ko nhận dc sóng Wifi.
    bạn làm cách nào có thể hướng dẫn chi tiết hơn dc ko?
    dùng connetify và tắt firewall như bạn đó chỉ là đúng đó bạn mình cũng mới làm đc

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối