Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

[Hướng Dẫn] Cài đặt Playbook Simulator OS v2.0.0.7109

Bạn rất muốn được trải nghiệm trên Playbook, để tìm hiểu cách thức sử dụng, cài đặt thử 1 số phần mềm...Nhưng điều kiện hiện tại chưa cho phép để rước em nó về thì giải pháp dùng Simulator là khá hay trong lúc này. Ngoài ra, Playbook Simulator còn là một trong những công cụ không thể thiếu đối với các lập trình viên viết ứng dụng cho nó, dùng trong việc test sản phẩm của chính mình. Nào cùng tải về & cài đặt để tha hồ vọc thôi!

* Trang Bị Cần Thiết
    <div style="padding-left: 30px">+ BlackBerryPlayBookSimulator-Installer-2.0.0-7109-Win-201201041944

+ VMware-player-4.0.2-591240​</div>
    * Bước 1: Tiến hành khởi chạy BlackBerryPlayBookSimulator-Installer

kéo thanh trượt xuống dưới cùng thì mới nhấn chọn được vào dòng I accept the term of the license Agreement

Chọn thư mục muốn cài đặt, ở đây mình để mặc định. Sau đó nhấn NEXT chờ quá trình hoàn tất
    * Bước 2: Kế tiếp ta cài đặt VMware Player, tiến hành như bình thường.

* Bước 3: Sau khi hoàn tất khởi chạy VMware Player lên, trỏ đến file BlackBerryPlayBookSimulator.vmx nằm trong thư mục cài đặt Playbook Simulator

- Play virtual machine : khởi động máy ảo playbook lên
    - Edit virtual machine settings : chỉnh sửa các thông số cho máy ảo, cái này các bạn có thể để mặc định.

DauDen.vn​

Thử ngay mới được,chia tay playbook lâu rùi bây giờ thấy nhớ em nó quá!

Link tải PB simulator die mất rùi,có dính dáng gì tới vấn đề bảo mật hay bản quyền phải ko bác KimTuoc nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi congthao90
    Link tải PB simulator die mất rùi,có dính dáng gì tới vấn đề bảo mật hay bản quyền phải ko bác KimTuoc nhỉ?
    Link đã được fix rồi nhza bác. Vì 1 số lí do nên link die chứ không liên quan đến vấn đề bảo mật hay bản quyền bác eah

Máy mình cài VMware nhưng nó cứ báo
    "can not be installed on this computer.vmware requires features that are not present on your cpu.see the produck ralease notes for specific hardware and software requirements"
    Thiếu cái gì vậy bạn.

Hi bạn, máy mình có sẵn VMWare Player rồi. Mình tải file simulator ở trên về, giải nén rồi chạy file set up (chưa kịp hiện ra như Bước 1 ở trên nữa) thì báo là Could not find a valid virtual machine to load. Mình thử bỏ VMWare ra rồi cài simulator lại nhưng vẫn báo vậy. Là sao nhỉ?

Mình update java lên bản final thì chạy dc rồi. Thanks!

Trích dẫn Gửi bởi kimtuoc
    Link đã được fix rồi nhza bác.
    cái này có chạy được trên win 7 64bit không vậy anh? hum trc e có cài đặt thử nhưng nó chỉ ra màn hình màu đen thui.... ko biết do e cài thiếu cái gì hay la ko chạy trên 64bit đc

Dùng VMWare bản trên có vẻ hơi cũ nhỉ ) hihi

Hay quá, đang tính mua con này. Phải tải về vọc thử xem nào

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối