Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

PB vào wifi, mạng wifi bị đứt

Hi,
    Mình dùng wifi ở nhà. Không hiểu sao cứ dùng PB bắt mạng wifi 1 lúc là mạng bị đứt. Lại phải reset wifi router mới vào đc. Mà chính xác là, nếu dùng PB lướt web nhiều hoặc download nặng thì mạng mới bị đứt. Trong khi mình dùng các thiết bị khác như đt Android, laptop thì download ầm ầm mà chẳng sao cả.

Không biết nguyên nhân là do cài gì. Bạn nào biết giúp mình với.
    Thanks in advance.

Em cũng gặp tình trạng giống bác này nhưng mà trên BB, tự nhiên đang dò mạng xong mà lại không vào được, cuối cùng phải reset lại modem

Trích dẫn Gửi bởi tieuho0212
    Em cũng gặp tình trạng giống bác này nhưng mà trên BB, tự nhiên đang dò mạng xong mà lại không vào được, cuối cùng phải reset lại modem
    Của mình cứ bị như thế lại phải reset lại modem. Thế là lại vào đc bt. Nhưng 1 lúc lướt web lại gặp tình trạng tương tự. Lại phải ra reset modem. Còn để check mail thì để cả ngày cũng không gặp vấn đề gì.

Me too, mình thì không phải reset lai modem, chỉ cần reset lại bắt wifi của PB. Được một lúc thì bị lại, hay xảy ra nhất là lúc xem phim

Mình đọc thì thấy bảo có thể do trùng ip với các thiết bị khác. Trong trường hợp này không biết config ip của wifi modem lại kiểu gì nhỉ?

Thường thì không phải do trùng ip thì xảy ra tình trạng đó, nếu trùng thì không thể connect được rồi. Đây đang thảo luận việc PB đang connect tốt 1 time thì bị treo không run được mạng internet được nữa buộc phải reset modem hoặc reset wifi PB với nhiều nguyên nhân khác nhau. Bản office mình thấy từ khi up lên xảy ra rất nhiều lỗi nghiêm trọng. Chắc phải cố gắng nằm chờ để Rim cho update bản bug fix mới để hoàn thiện hơn.
    Bản thân phải reset up lai os rất nhiều cách khác nhau nhưng 1 time lại trở về lỗi cũ và lỗi các bác đang thảo luận và mình cũng bị dính tớ nghĩ do OS của Rim

mình cũng giong nhu bạn vậy , đang thu thập thông tin thêm

Mình test thử với 1 vài điện thoại blackberry khác, cũng xảy ra tình trạng trên. Không biết bb dùng chuẩn kết nối khác các thiết bị khác ở chỗ nào mà lại bị như vậy nhỉ.

Trích dẫn Gửi bởi zoenchina
    Thường thì không phải do trùng ip thì xảy ra tình trạng đó, nếu trùng thì không thể connect được rồi. Đây đang thảo luận việc PB đang connect tốt 1 time thì bị treo không run được mạng internet được nữa buộc phải reset modem hoặc reset wifi PB với nhiều nguyên nhân khác nhau. Bản office mình thấy từ khi up lên xảy ra rất nhiều lỗi nghiêm trọng. Chắc phải cố gắng nằm chờ để Rim cho update bản bug fix mới để hoàn thiện hơn.
    Bản thân phải reset up lai os rất nhiều cách khác nhau nhưng 1 time lại trở về lỗi cũ và lỗi các bác đang thảo luận và mình cũng bị dính tớ nghĩ do OS của Rim

Cái này khá lạ, mình dùng cả bb và pb với rất nhiều mạng wifi mà chưa từng gặp trường hợp này bao giờ

Có bác nào sửa được lỗi này chưa? Em cũng bị đứt Internet giống chủ thớt, dùng các thiết bị khác thì ko sao?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối