Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Sắp xếp folder ảnh trong pictures?

Hiện tại em vừa phát hiện ra là đọc truyện tranh bằng pb rất rất rất là phê. Chỉ việc lên mạng down load truyện sau đó cóp vào pb như cóp ảnh thì việc đọc truyện cảm giác như cầm truyện thật luôn. Nhưng hiện tại em đang thực hiện phương thức tức là đọc từng quyển từng quyển một tại vì mục pictures các folder truyện của em nó bị đảo loạn lên hết cả. Bác nào biết cách sắp xếp folder ảnh thì chỉ em với em vô cùng cảm tạ =)) (hoặc là tìm folder ảnh qua tên thôi cũng được (không dùng file & folder))

Mình cũng từng sử dụng qua các trình đọc truyện tranh trên PlayBook. Khi bạn chép hình ảnh của một Chapter vào thì bạn phải để trong cùng một thư mục, hình ảnh phải sắp xếp theo thứ tự. Quan trọng là mỗi file hình chứa nội dung truyện phải được sắp xếp theo thứ tự nha.

Em không dùng qua các trình đọc truyện tranh bác ạ. Em down truyện từ trên mạng về vào copy nguyên vào pictures như 1 folder ảnh ý ạ. các folder này cũng được sắp xếp theo số thứ tự hẳn hoi. Nhưng khi bật picture lên thì các folder này bị thộn. tức là số 1 xong đến101->199 xong 2 xong 201->299 bác ạ. Em lên đây muốn hỏi các bác làm thế nào để em nó có thể đọc số thứ tự nhưng 1 máy vi tính bình thường mà không có cái đần đụt tai hại thế này ạ =))

Nếu như vậy thì bạn phải đánh số là 001, 002,.... 291, 292 nha.

Em đánh vậy nó cũng không xong =)) cơ mà 1001 -> 1002 > ... thì bây giờ k rồi bác ạ =)) tks bác đã quan tâm đến bài viết của em. Công nhận đọc truyện trên pictures của pb đã thật. cảm giác như cầm quyển truyện thật vậy. vuốt vuốt lật trang. kéo peek để ngó nội dung trang trước =))) em đọc được 350 chap bộ hkgh rồi =))

Mình lâu rồi chưa đọc tiếp bộ hkgh . Không biết HBQ bá đạo đến cỡ nào.

Kho truyện tranh ở đâu hả các bác, có doremon ko, chia sẻ link đi, mình ngâm cứu tiếp stt xem sao.

bạn có thể vào các trang: manga24h.com, vechai.info, comicvuilen.com,...vv

Bác dùng phần mềm DomDom Manga Downloader mà kéo về máy. Em thấy kéo cực nhanh luôn. Tầm 1 tiếng xong một bộ 200 300 chap. các file down về cũng được sắp xếp theo thứ tự chỉ việc rename xong ném vào pictures trong pb là có thể đọc thoải mái. Em ghiền xong 432 chap của hkgh rồi bây giờ cầy tiếp bộ eyeshield 21 =))

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Hữu Mai
    Bác dùng phần mềm DomDom Manga Downloader mà kéo về máy. Em thấy kéo cực nhanh luôn. Tầm 1 tiếng xong một bộ 200 300 chap. các file down về cũng được sắp xếp theo thứ tự chỉ việc rename xong ném vào pictures trong pb là có thể đọc thoải mái. Em ghiền xong 432 chap của hkgh rồi bây giờ cầy tiếp bộ eyeshield 21 =))
    Phần mềm đó, có nhiều loại truyện không bác? Nguồn từ site nào vậy?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối