Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Hướng dẫn Cài đặt BlackBerry PlayBook ở lần đầu tiên

Bạn vừa sở hữu chiếc PlayBook? Thực hiện theo hướng dẫn dưới đây có thể Setup cho BlackBerry PlayBook ở lần đầu tiên. Hãy nhanh chóng cập nhật và trải nghiệm.

Bước 1:
    Cắm sạc BlackBerry PlayBook để có nguồn điện tốt nhất.

Bước 2: Thiết lập kết nối mạng Wifi.

Bất kì Wifi nào nằm trong phạm vi kết nối đều xuất hiện ở phí bên tay trái màn hình. Bạn cũng có thể scan Wifi bằng cách chọn "Manually Connect to Network”.

Bạn cũng có thể sử dụng một WPS (Wi-Fi Protected Setup) kết nối, cho phép bạn sử dụng nút kết nối an toàn trên router Wi-Fi của bạn hoặc của mã PIN thay vì tự xác định kết nối mạng Wi-Fi. Nếu bạn không quen thuộc với WPS, bạn nên xem hướng dẫn sử dụng đi kèm.
    Sau khi bạn đã thực hiện một kết nối Wi-Fi thành công, swipe dọc theo phía dưới của màn hình BlackBerry PlayBook để chuyển sang bước tiếp theo sau đó trong quá trình cài đặt.

Bước 3: Xác định ngày giờ hiện tại.

Bạn có thể thiết lập bằng tay hoặc chọn chế độ tự động thông qua kết nối Wifi.

Bước 4: Xem xét và chấp nhận BlackBerry ID Agreement

Chọn Quốc gia và ngôn ngữ yêu thích, sau đó check I Agree. Swipe theo hướng dẫn để tiến hành bước tiếp theo.

Bước 5: Tạo mới hoặc đăng nhập với BlackBerry ID của bạn.

Nếu bận chưa có tài khoản, có thể click Create a BlackBerry ID và làm theo hướng dẫn, yêu cầu.

Bước 6: Download và Update hệ thống.
    Sau khi đăng nhập thành công với BlackBerry ID, BlackBerry PlayBook tự động quá trình download các Phần mềm. Sau khi download hoàn thành, PlayBook sẽ tự động cài đặt và update phần mềm.
    Điều quan trọng là bạn phải đảm bảo PlayBook luôn duy trì nguồn điện ổn định cho cả quá trình. Sau khi cài đặt thành công và khởi động lại, hình ảnh minh họa.

Bước 7: Cài đặt BlackBerry Bridge.
    Sau khi PlayBook đã hoàn thành quá trình cài đặt và update hệ thống, ta tiến hành cài đặt BlackBerry Bridge. Đây là tính năng cho phép bạn kết nối PlayBook với BlackBerry smartphone, qua đó có thể truy cập vào mail, contact, và các dữ liệu khác thông qua PlayBook. Lưu ý: để sử dụng BlackBerry Bridge, BlackBerry smartphone của bạn phải sử dụng OS 5.0 trở lên.
    Nếu chọn Setup, đầu tiên, bạn phải đặt tên cho chiếc BlackBerry PlayBook của mình. Sau đó, bạn sẽ được hướng dẫn kết nối BlackBerry Bridge, đơn giản, dùng BlackBerry smartphone scan barcode trên PlayBook. Hoặc chọn Manual Pairing để kết nối.

Bước 8: Theo dõi các hướng dẫn sử dụng cơ bản BlackBerry PlayBook.

Bạn click vào các chủ đề quan tâm để được hướng dẫn sử dụng. Nếu không có nhiều thời gian bạn có thể click trực tiếp vào "Help".

Đã xong những kết nối, cài đặt cần thiết, còn chờ gì nữa, hãy trải nghiệm.

Các bạn có thể tham khảo Video hướng dẫn kết nối BlackBerry Bridge tại đây.

Touhi Nguyễn -Đâu Đen​

Hay quá, hy vọng sẽ sớm cầm trên tay em nó để trải nghiệm, thanks!

cool - biết bao jo mình mới dc em nì

bạn ơi cho mình hỏi
    1. nếu ko bridge với bb phone thì set up máy lần đầu được ko?(bỏ bước 7)
    2.nếu ko có wifi thì lần setup đầu mình connect với bdm để update được không

quá đã. mình đã có em nó và active. quá đã

thanks chủ thớt!

Dạo này playbook rớt giá kinh quá nhỉ

Mình mới mua PB về cài đặt lần đầu, đến đoạn update 503MB. Mạg wifi ở nhà thì cùi quá up mãi ko xong. Có cách nào up nhanh đc ko mấy bác.

Đang kết e này lắm lắm.bao giờ mới có $$$ để mua nhở

đang chờ ship một em từ amazon về. hồi hộp quá!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối