Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Sạc pin vẫn vào mà không thấy lên %

các bac có kinh nghiệm xử lý giúp em với.
    Tình hình là con PB của em sạc pin thấy trên màn hình vẫn chỗ cục pin vẫn có biểu tượng tia sét, vào phần mềm kiểm tra pin thì báo vẫn bình thường vậy mà sạc cả đêm ko lên được tý % nào. em đã thử tắt nguồn sạc mà vẫn vậy.
    Nguyên nhân là sao vậy các bác?

Trích dẫn Gửi bởi ekudoly
    Tình hình là con PB của em sạc pin thấy trên màn hình vẫn chỗ cục pin vẫn có biểu tượng tia sét, vào phần mềm kiểm tra pin thì báo vẫn bình thường vậy mà sạc cả đêm ko lên được tý % nào. em đã thử tắt nguồn sạc mà vẫn vậy.
    bạn đang dùng cục sạc của PlayBook hay dùng sạc của BlackBerry sạc cho PB, nếu dùng Sạc của BlackBerry thì sạc rất chậm hoặc không lên Pin nữa nha bạn, kiếm thử 1 cục sạc khác để test là do máy hay do cục sạc nhé. chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi ekudoly
    Bác nên xen lại cục sạc đi, và bác cần để ý khi sạc có thể sẽ lõng hay không đó. em chưa thấy tình trạng như bác......

Trích dẫn Gửi bởi TheMen
    bạn đang dùng cục sạc của PlayBook hay dùng sạc của BlackBerry sạc cho PB, nếu dùng Sạc của BlackBerry thì sạc rất chậm hoặc không lên Pin nữa nha bạn, kiếm thử 1 cục sạc khác để test là do máy hay do cục sạc nhé. chúc bạn thành công
    em dùng sạc của play book, mấy hôm trw[cs bình thường. từ lúc cài thêm cái battery watch và cài thêm bridge copy thêm một ít file linh tinh nữa thì nó sinh ra thế bác à

Trích dẫn Gửi bởi BonConMat
    Bác nên xen lại cục sạc đi, và bác cần để ý khi sạc có thể sẽ lõng hay không đó. em chưa thấy tình trạng như bác......
    em vẫn thấy cái đèn led nó sáng kiểu từ vàng sang xanh dạng lập lòe như thường mà.
    chắc phải kiếm thêm cục sạc nữa để thử xem

từ trưa đến 2 h em để cho nó xuống 3% và sạc đến giờ lên được 9%.
    lâu thế này thì kinh quá. mấy hôm trước chi sạc 3 tiếng là đầy.

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

ko cần thiết phải cài thêm phần mềm pin đâu bạn ak`. của minh` sạc cứ khoảng hơn 3h là đầy full rồi. bác thử kiểm tra lại ổ cắm xem.

Em có 1 số cách thế này:
    1. Bác thử remove cái app Batery Watch ra, rồi sạc bt.
    2. Nếu vẫn ko đc, test thử cục sạc khác.
    3. Nếu vẫn ko ăn thua gì, bác wipe máy lại, cài lại OS. Cắm sạc bt.
    4. Nếu vẫn ko đc... Chắc bác nên hiến xác em nó, để các bác dev khám nghiệm tử thi vậy

Bác Mr zenda nay nói chuyện vui ghe. máy đã không sac được rồi thì lấy pin đâu mà bác bảo người ta nào là Wipe máy, nào là cài lại hệ điều hành, ...những thao tác trên đều yêu cầu pin >20% nhé bác. theo mình ban trên nên thử bằng sạc khác nhe

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối