Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Giải thích ý nghĩa một số thông báo lỗi trên Playbook

Nếu bạn là người dùng BlackBerry, hiển nhiên việc RIM dùng những con số để miêu tả các thông báo lỗi không phải là điều gì đó xa lạ đối với bạn. Trên Playbook cũng vậy, RIM cũng dùng những con số để thể hiện các thông báo lỗi. Khi đã dùng các thiết bị công nghệ thì việc cập nhật phần mềm không phải lúc nào cũng thuận lợi hay đơn giản, có thể lần thứ nhất thành công nhưng lần thứ hai, cũng với thao tác đó, chiếc máy đó nhưng sự việc diễn ra hoàn toàn khác. Giống như bất kỳ thiết bị hoặc nền tảng khác, BlackBerry PlayBook cũng có thể gặp các vấn đề khi người dùng cập nhật phần mềm cho nó. Nếu bạn đã từng có lúc gặp vấn đề khi tải các phần mềm trên PlayBook của bạn, bạn có thể nhìn thấy một hay vài mã lỗi xuất hiện, nhưng đa phần đều không đi kèm với ý nghĩa của nó. BlackBerry Technical Solution Center sẽ giúp bạn, họ cung cấp cho chúng ta một số mã lỗi thông dụng thường gặp để người dùng "thông minh" tự có hướng khắc phục.

Bài viết không thể đủ các thông báo lỗi, hy vọng trong những thành viên của chúng ta, ai đang có Playbook, nếu bạn vô tình bị một lỗi nào đó, có hay chưa có hướng khắc phục có thể bổ sung để mọi người tìm hiểu.

Thân!
    Giải thích các Loading Error Codes khi load phần mềm cho BlackBerry PlayBook

Các thông báo lỗi khác khi Print To Go không thể kết nôí với BlackBerry PlayBook

Một số thông báo lỗi bổ sung khác:

"Install Error: [0003 - 0005] - There was a problem during installation. Please try again"

Khắc phục: Báo lỗi này tức là BlackBerry ID của bạn đã bị khóa Cách giải quyết vấn đề:
    • Vào menu Settings của Playbook > Date and Time > chọn "Switch OFF" tại mục "Set Date and Time" nếu nó đang ở chế độ "Switched ON"
    • Sau đó Set lên năm 2014.
    • Tiến hành Hard Reset bằng cách giữ phím Power Key khoảng 20s
    • Sau đó lại truy cập vào Menu Settings > Set Date and Time Automatically > ON
    • Vào App World thử đăng nhập vào lại BlackBerryID của bạn.
    Còn tiếp.....

Nguồn: http://btsc.webapps.blackberry.com

Cam on ban rat nhieu ve nhung thong tin bo ich nay

Bổ sung thêm một số thông báo lỗi mọi người thường gặp

Trích dẫn Gửi bởi gnurtteiv
    Cho em hỏi với, ngay trước em dùng mạng wifi vào appworld down soft bình thường nhưng dạo gần dây vao down nó toàn báo install error 0003-0005 there was a problem during installation.please try again.như vậy là như thế nào hả các bro
    "Install Error: [0003 - 0005] - There was a problem during installation. Please try again"

Báo lỗi này tức là BlackBerry ID của bạn đã bị khóa. Cách giải quyết vấn đề:
    • Vào menu Settings của Playbook > Date and Time > chọn "Switch OFF" tại mục "Set Date and Time" nếu nó đang ở chế độ "Switched ON"
    • Sau đó Set lên năm 2014.
    • Tiến hành Hard Reset bằng cách giữ phím Power Key khoảng 20s
    • Sau đó lại truy cập vào Menu Settings > Set Date and Time Automatically > ON
    • Vào App World thử đăng nhập vào lại BlackBerryID của bạn.

Em Playbook của mình tự rưng cắm sạc không vào, không nhân kết nối với PC. mình dùng OS 2.1.0.840. Anh em nào biết giúp đỡ mình cái nhể ko lại phải mang ra Dâu Đen thì mất thời gian quá! Chán dần PB roài!

"Em Playbook của mình tự rưng cắm sạc không vào, không nhân kết nối với PC. mình dùng OS 2.1.0.840. Anh em nào biết giúp đỡ mình cái nhể ko lại phải mang ra Dâu Đen thì mất thời gian quá! Chán dần PB roài!"

Mình đã đem qua Dâu Đen và gặp tổ kỹ thuật thì ôi thôi ko sửa được. test qua test lại và phán với mình không có đồ thay thế chân sạc USB cho em Playbook và bảo mình mua tạm Dock sạc 12V về sạc ở tầng dưới. Xuống tới nơi hỏ để mua cũng "Hết". Nản vì mua máy nguyên seal tại Dâu Đen. đem sửa thì ko đc. Mua cũng không xong! Chán Dâu Đen!

ức chế, đến giờ cũng có khởi động cái camera được. Không biết phải sửa thế nào................
    ai biết help me,plz!

Mình bị lỗi thanh công cụ rồi. Ai giúp đc ko?
    http://www.tinhte.vn/threads/1300959/

Trích dẫn Gửi bởi hkyfgbm
    Mình bị lỗi thanh công cụ rồi. Ai giúp đc ko?
    http://www.tinhte.vn/threads/1300959/
    Lỗi này cài lại OS cho em nó là ok thôi bác

Trích dẫn Gửi bởi vochithanh9999
    Lỗi này cài lại OS cho em nó là ok thôi bác
    Mình bị từ bản trước. mới up lên mà cũng ko đc. giờ hạ xuống thì oải, mà xóa trắng cài lại thì lâu. nản.

Xin chào tất cả ace !
    em dg muốn mua 1 em Playbook về xài thử mà chưa biết cấu hình PC & ver BDM bao nhiêu thì phù hợp vs Playbook
    tại vì máy tính của em cấu hình thấp quá, Pentium D, Ram 512M, main 945 chỉ chạy dc Win XP sp2 thui, ko chạy sp3 dc, nghe nói Playbook chơi vs sp3 nên hơi long lắng :S
    và các bác cho em hỏi vs là BDM 4.5 thì Playbook có chơi dc vs nó ko ? vì win Xp sp 2 nghe nói ko chơi dc vs BDM 6.0 ( em sợ mua máy về rồi PB nó ko chơi vs PC cùi bắp của em thì em chít mất
    mong ace nào biết thì chỉ giúp em với, em xin cảm ơn !
    bạn @ndthuytrang chỉ giúp mình với ạh !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối