Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

xin mod , các cao thủ playbook giúp em cài đặt gmail

tình hình là mới mua em playbook 4G đang chạy os 2.1.0.1917
    nhưng trong phần email, calendar and contacts em ko tài nào add mail được ạ, gmail nó bắt cài đặt máy chủ tùm lum hết , xin các cao thủ giúp em

[IMG]http://**************/attachments/img_20140813_1-png.11687/[/IMG]

Gmail thì mình cứ đăng nhập vào thôi, không cần vào Advanced Setup đâu bạn

[IMG]http://www.**********************/attachments/img_00000036-jpg.42015/[/IMG]

[IMG]http://www.**********************/attachments/img_00000038-jpg.42016/[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi LongGen
    Gmail thì mình cứ đăng nhập vào thôi, không cần vào Advanced Setup đâu bạn

View attachment 42015

View attachment 42016
    sao mình add vào nó cứ bảo sai mật khẩu hoặc ID mà trong khi đăng nhập trên web thì ok @@

cái này mình bị rồi, hình như pb chỉ cho add mail trùng với mail bạn đăng ký bb ID thôi hay sao ấy. Mình thử add gmail mãi k đc, trong khi log vào máy tính bình thường, quay ra add cái mail yahoo mình đăng ký bb ID thì add bình thường bạn à

Trích dẫn Gửi bởi Đoàn Hoài Sơn
    sao mình add vào nó cứ bảo sai mật khẩu hoặc ID mà trong khi đăng nhập trên web thì ok @@
    Bạn kiểm tra xem có đặt xác nhận mail qua 2 bước không bạn nhé có nghĩa là khi bạn đăng nhập nó hiện lên khung gửi tin nhắn về điện thoại, nếu có bạn thử tắt xác nhận 2 bước rồi đổi lại mật khẩu khác rồi đăng nhập lại xem bạn nhé. Theo mình nghĩ thì cách đó ok !

các thánh giúp e với! e đã cài được gmail trên bbp nhưng khi xem gmail thì chỉ hiển thị tuần gần đây nhất thôi.. còn những mail cũ ko thể xem đc. e đã thử mọi cách mà ko ra... giúp e!

Trích dẫn Gửi bởi mr ga
    các thánh giúp e với! e đã cài được gmail trên bbp nhưng khi xem gmail thì chỉ hiển thị tuần gần đây nhất thôi.. còn những mail cũ ko thể xem đc. e đã thử mọi cách mà ko ra... giúp e!
    Hi bạn,

Thường thì khi bạn đăng nhập bước đầu thì Mail chỉ hiển thị một số mail gần đây thôi bạn nhé, thường thì sẽ hiển thị 10 Mail. Và từ khi bạn đăng nhập mail trở đi thì Mail mới vẫn đổ về bình thường bạn nhé. Vì thế bạn phải đọc các mail cũ trên Web Gmail, hihi

Thân !

cảm ơn anh nông dân rất nhiều.. sẵn đây cho mình hỏi thêm tí nữa(mình chỉ mới chơi bb nên còn gà lắm, quanh mình thì cũng toàn gà nên ko hỏi đc hii) mình muốn up nhạc, hình cho bbp thì chỉ có cách kết nối qua pc thôi phải ko? và kết nối thì phải down BDM cài cho máy tính hả bạn(mình xài hệ điều hành win xp)? và nếu down thì down bản nào của BDM (mình xài BBPlaybook 32G) đây bạn? cảm ơn rất nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi mr ga
    cảm ơn anh nông dân rất nhiều.. sẵn đây cho mình hỏi thêm tí nữa(mình chỉ mới chơi bb nên còn gà lắm, quanh mình thì cũng toàn gà nên ko hỏi đc hii) mình muốn up nhạc, hình cho bbp thì chỉ có cách kết nối qua pc thôi phải ko? và kết nối thì phải down BDM cài cho máy tính hả bạn(mình xài hệ điều hành win xp)? và nếu down thì down bản nào của BDM (mình xài BBPlaybook 32G) đây bạn? cảm ơn rất nhiều.
    nếu như bạn muốn quản lý tập tin ngoài cách truy cập bằng việc cắm cáp USB thì bạn cũng có thể truy cập qua Wifi bằng cách sau:

Mình xin mượn bài của bạn sonnguyenthach vì hướng dẫn chi tiết

1. Swipe từ trên xuống để vào phần Setting (hoặc biểu tượng răng cưa trên góc trên bên phải)
    2. Vào Storage & Sharing
    3. Bạn bật các chức năng sau:
    - File Sharing
    - Wi-fi Sharing
    - Password Protect: Cái này tùy chọn bạn có thể bật hoặc ko. Nếu bật thì mật khẩu bạn đặt ở đây (khác với mật khẩu bạn đặt ở tab Security nhé), khi bạn dùng Wi-fi truy cập vào file thì nó sẽ hỏi user và pw (phần này mình nói sau user và pw). Nếu tắt thì bạn ko cần phải nhập user và pw khi truy cập vào file trong PB qua Wi-fi, đồng thời cũng giảm độ bảo mật của PB vì ai cũng có thể truy cập và với Full quyền khi biết IP của PB

Sau khi đã làm xong 3 bước trên, trên máy tính bạn thực hiện nhấn nút Windows + R (trình RUN của Windows)
    Tại đây bạn gõ lệnh: \\<IP của PB> ví dụL PB của bạn có IP là 192.168.1.100 thì bạn gõ lệnh: \\192.168.1.100
    Để biết được IP của PB bạn Swipe từ trên xuống vào phần About --> Network --> xem IPv4 là bạn sẽ thấy.

Đối với trường hợp bạn ko cài mật khẩu thì sẽ vào thẳng PB, như đã nói ở trên thì ai biết IP của PB cũng được quyền truy cập với full quyền.
    Đối với trường hợp bạn cài mật khẩu, sau khi gõ xong bạn sẽ phải nhập user và pw mới được quyền truy cập vào PB.
    User: playbook
    pw:< là mật khẩu bạn đã đặt ở bước 3>

Hãy thử nghiệm ngay và luôn bạn nhé !

vậy còn việc down cái Blackberry desktop manager này thì down phiên bản nào vậy bác(e tìm mà nó loạn xì ngầu cả lên,k biết phải xài phiên bản nào cho tương thích)? cái lap cùi của e xài win xp thì có cài và kết nối với PB được ko bác..? cảm ơn bác nhiều.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối