Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

BDM không nhận Playbook, nhờ các bác giúp đỡ!

Tình hình là BDM của em không nhận playbook, em up len bản 2.0 beta mới nhất của Rim dùng rất ngon vì chưa cài android nên không phát sinh lỗi gì nhiều. Nhưng BDM lại không nhận. Nghĩ là do 2.0 beta lỗi không nhận, em lại downgrade ngược lại 1.0.8 cũng không nhận luôn, mặc dù tất cả các loại kết nối vẫn ngon lành từ wifi, brigde, bluetooth...

Có một nghi ngờ là em có chạy trong cmd một đoạn file của bác... (xin lỗi em ko nhơ nick) hướng dẫn cài phần mềm bằng cmd. Chỉ riêng em playbook bị BDM từ chối, các đt khác của em như 9900, 9000, 8900 vẫn nhận bình thường, mong các bác giúp đỡ

em xin bổ xung thêm là em dùng BDM mới nhất. BDM vẫn nhận playbook, nhưng không thể sysn media, file... lúc tíc vào để sysn thì nó hiện " a problem occurred while attempting to connect to your Blackberry@divice". Quan trọng là mở My Computer lên nó không hiện ổ của playbook để copy dữ liệu thẳng vào đó.

Bạn wipe 1 lần nữa trên bản 1.0.8 đi sau đó cài thêm bản BDM 7.0.32 vào

Trích dẫn Gửi bởi i6reen
    Bạn wipe 1 lần nữa trên bản 1.0.8 đi sau đó cài thêm bản BDM 7.0.32 vào
    em wipe phát nữa rồi nó đang down thêm 77mb nữa, ko biết sao?!?! hy vọng là ok, có gì nhờ bác tiếp.....................

Trích dẫn Gửi bởi tenlaanh
    em wipe phát nữa rồi nó đang down thêm 77mb nữa, ko biết sao?!?! hy vọng là ok, có gì nhờ bác tiếp.....................
    tình hình là vẫn không nhận bác ah, nó vẫn chỉ nhận pin còn ko sysn được

tình hình là vẫn không nhận bác ah, nó vẫn chỉ nhận pin còn ko sysn được
    cài bản BDM 7.0.32 thử xem

Trích dẫn Gửi bởi i6reen
    cài bản BDM 7.0.32 thử xem
    cài rồi bác ơi, bác xem có trục trặc chỗ nào nữa ko?

cài rồi bác ơi, bác xem có trục trặc chỗ nào nữa ko?
    Hic hum trước mình làm vậy là đc mà :| vậy thì mình chịu rồi đành chờ cao thủ khác vậy

Máy em cung ko nhận như usb.nó chỉ nhận khi nào kết nối với BDM.mà khi em on chức năng Development thi chỉ có địa chỉ IP Wifi (tức 192.168.X.***) còn em thao khảo trên diễn đàn thì còn phải có thêm 1 IP nữa để kết nối với cable (tức 169.254.x.***).
    Và cho em hỏi làm cách nào để cài nhạc , hình , video vào playbook thông qua wifi ko ạ ? Hiện giờ em chỉ cài đặt phần mềm thông qua wifi thôi.
    Thanks rất nhiều

Trích dẫn Gửi bởi nhatminh91
    Máy em cung ko nhận như usb.nó chỉ nhận khi nào kết nối với BDM.mà khi em on chức năng Development thi chỉ có địa chỉ IP Wifi (tức 192.168.X.***) còn em thao khảo trên diễn đàn thì còn phải có thêm 1 IP nữa để kết nối với cable (tức 169.254.x.***).
    Và cho em hỏi làm cách nào để cài nhạc , hình , video vào playbook thông qua wifi ko ạ ? Hiện giờ em chỉ cài đặt phần mềm thông qua wifi thôi.
    Thanks rất nhiều
    hình như vụ này hiện tại chưagiairiair quyết đc bác ah

sau khi up len rồi hạ xuống, máy em cũng bị như vậy. không có cách nào để đưa hình ảnh , nhạc vào máy playbook qua BDM được !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối