Kết quả 1 đến 8 của 8

vấn đề sạc pin của playbook? 2h hay 3,5h

tình hình là thế này các bác, em xài playbook cũng được 1 tháng rùi, lúc máy mới mua về được khoảng nữa tháng thì em đều phải sạc tới 3,5h mới đầy pin 100%, không hiểu sao mấy ngày hôm nay, sạc có 2 tiếng 15' thì đã 100% pin rùi, liệu có phải máy bị lỗi phần cứng nên báo nhầm ko các bác nhỉ, chứ làm sao mà sạc nhanh thế được, em vẫn chỉ xài sạc đi kèm theo máy thôi, ko xài sạc xịn đâu. ai biết thì mách em với

Bạn thử cài phần mềm này Baterry Guru và test pin xem sao?Link download. phần mềm chỉ dùng để tham khảo thêm, nếu có điều kiện, bạn nhờ kỹ thuật phần cứng kiểm tra là tốt nhất, chia sẻ thêm - tuổi thọ của pin phụ thuộc vào cách sử dụng và số lần sạc.

Bác chủ cho mình ké tí nhen.
    Mình cũng có con Playbook dùng cả 2 tháng nay bình thường không lỗi lầm gì hết. Tự nhiên 2 3 hôm nay sạc pin không vào mặc dù cắm vào vẫn có hình tia sét. Tắt máy để sạc thì vẫn thấy dèn xanh lá nhấp nháy báo sạc bình thường. Nhưng khi mở lên vẫn không thấy lên % nào hết. Mấy anh kỹ thuật dâu đen nhà mình chữa được bệnh này cho em không ạ. Hic..để pbook nằm 1 góc thấy buồn.
    À có bro nào biết nút 3 chấm ( ...) gần cổng sạc đó là cổng gì vậy?

Trích dẫn Gửi bởi duyhtvn
    Bác chủ cho mình ké tí nhen.
    Mình cũng có con Playbook dùng cả 2 tháng nay bình thường không lỗi lầm gì hết. Tự nhiên 2 3 hôm nay sạc pin không vào mặc dù cắm vào vẫn có hình tia sét. Tắt máy để sạc thì vẫn thấy dèn xanh lá nhấp nháy báo sạc bình thường. Nhưng khi mở lên vẫn không thấy lên % nào hết. Mấy anh kỹ thuật dâu đen nhà mình chữa được bệnh này cho em không ạ. Hic..để pbook nằm 1 góc thấy buồn.
    À có bro nào biết nút 3 chấm ( ...) gần cổng sạc đó là cổng gì vậy?
    Cái nút [...] là dùng để gắn vào dock sạc đấy bạn, bạn máy đến Trung Tâm đi, thông thường là do kiệt pin quá nên gặp tình trạng như vậy đấy.

Mình nghĩ không phải lỗi kiệt pin. Vì mình sử dụng còn khoảng 10% là sạc liền. Sau khi sạc từ 10% lên 80% thì nó không lên nữa. Mình rút ra sử dụng tiếp cho đên khi còn 10% và cắm sạc thì nó không vào pin nữa.. Để mình mang qua trung tâm. Mà mình ở xa (ở tỉnh) thì sao mang qua được nhỉ. Gửi qua đường bưu điện trung tâm có nhận không.

Đã pm cho bạn vào hòm thư.

Cám ơn ban

pro nào chỉ giáo cho e với, e mới mua con blackberry playbook 64gb WF đc khoảng 3 hôm nay.
    e mua online lên không test trực tiếp đc.với lại cũng k biết test .khi bật máy lên thì báo 70% em dùng đên 10% thì đêm đi sạc khoảng 4h tiếng sau kiểm tra thì pin chỉ đc lên 78% là hiện hình phích cắm, sau đó dùng về 10% e lại sạc qua đêm nhưng chỉ lên đc 78%. em ktra pin bằng Guru báo health còn 88%.vậy pin e sao không lên đc 100% nhỷ.