Kết quả 1 đến 6 của 6

Z30 lỗi "không có dữ liệu bb, không thể kết nối bbm"

Hình tình hình là hôm 1/3 em có lấy 1 con z30 cho thằng em bên Dauden, test máy tại chỗ ok hết, nhập bbid của em. Nay em gửi về cho nó thì em hướng dẫn nó wipe máy lại, còn trên bb protect em remove thiết bị ra khỏi account của em. Nó cũng tạo lại 1 bbid khác không có vấn đề nhưng tình hình là máy không hiện chùm dâu và đăng nhập vào bbm thì báo lỗi như trên: "không có dữ liệu bb, không thể kết nối bbm". Anh em nào biết nguyên nhân và cách khắc phục không ạ? Em cám ơn trước

Phức tạp nhỉ. Sao bác không tạo bbid cho thằng em từ đầu? Giờ nhân thể bảo nó up lên rom mới nhất bằng autoloader rồi nhập bbid của nó vào xem sao..

Trích dẫn Gửi bởi ltducyd
    Hình tình hình là hôm 1/3 em có lấy 1 con z30 cho thằng em bên Dauden, test máy tại chỗ ok hết, nhập bbid của em. Nay em gửi về cho nó thì em hướng dẫn nó wipe máy lại, còn trên bb protect em remove thiết bị ra khỏi account của em. Nó cũng tạo lại 1 bbid khác không có vấn đề nhưng tình hình là máy không hiện chùm dâu và đăng nhập vào bbm thì báo lỗi như trên: "không có dữ liệu bb, không thể kết nối bbm". Anh em nào biết nguyên nhân và cách khắc phục không ạ? Em cám ơn trước
    Có thể bị lỗi rom, bạn thử chạy lại Rom chưa?

Hix cái này là tai nạn, lúc đó em k bik nên đăng nhập thử cái bbm trên máy k ngờ dính luôn bbid. Để em bảo nó up lên 10.3 thử, cám ơn các bác nhiều

Em của bạn xài sim có đăng ký BIS hoặc Wifi không ?

Trích dẫn Gửi bởi nganinho
    Em của bạn xài sim có đăng ký BIS hoặc Wifi không ?
    Ok rồi bạn k bik sao 1 ngày đẹp trời thức dậy tự nhiên kết nối đc :P mình cũng chẳng biết tại sao luôn