Kết quả 1 đến 7 của 7

[HELP] Có cách nào lấy file từ máy tính thông qua wifi trên playbook không?

Có thể được. Bạn làm theo các bước sau nhé, bài này post lâu mà chẳng ai vào trả lời

1. Swipe từ trên xuống để vào phần Setting (hoặc biểu tượng răng cưa trên góc trên bên phải)
    2. Vào Storage & Sharing
    3. Bạn bật các chức năng sau:
    - File Sharing
    - Wi-fi Sharing
    - Password Protect: Cái này tùy chọn bạn có thể bật hoặc ko. Nếu bật thì mật khẩu bạn đặt ở đây (khác với mật khẩu bạn đặt ở tab Security nhé), khi bạn dùng Wi-fi truy cập vào file thì nó sẽ hỏi user và pw (phần này mình nói sau user và pw). Nếu tắt thì bạn ko cần phải nhập user và pw khi truy cập vào file trong PB qua Wi-fi, đồng thời cũng giảm độ bảo mật của PB vì ai cũng có thể truy cập và với Full quyền khi biết IP của PB

Sau khi đã làm xong 3 bước trên, trên máy tính bạn thực hiện nhấn nút Windows + R (trình RUN của Windows)
    Tại đây bạn gõ lệnh: \\<IP của PB> ví dụL PB của bạn có IP là 192.168.1.100 thì bạn gõ lệnh: \\192.168.1.100
    Để biết được IP của PB bạn Swipe từ trên xuống vào phần About --> Network --> xem IPv4 là bạn sẽ thấy.

Đối với trường hợp bạn ko cài mật khẩu thì sẽ vào thẳng PB, như đã nói ở trên thì ai biết IP của PB cũng được quyền truy cập với full quyền.
    Đối với trường hợp bạn cài mật khẩu, sau khi gõ xong bạn sẽ phải nhập user và pw mới được quyền truy cập vào PB.
    User: playbook
    pw:< là mật khẩu bạn đã đặt ở bước 3>

Trích dẫn Gửi bởi sonnguyenthach
    Có thể được. Bạn làm theo các bước sau nhé, bài này post lâu mà chẳng ai vào trả lời

1. Swipe từ trên xuống để vào phần Setting (hoặc biểu tượng răng cưa trên góc trên bên phải)
    2. Vào Storage & Sharing
    3. Bạn bật các chức năng sau:
    - File Sharing
    - Wi-fi Sharing
    - Password Protect: Cái này tùy chọn bạn có thể bật hoặc ko. Nếu bật thì mật khẩu bạn đặt ở đây (khác với mật khẩu bạn đặt ở tab Security nhé), khi bạn dùng Wi-fi truy cập vào file thì nó sẽ hỏi user và pw (phần này mình nói sau user và pw). Nếu tắt thì bạn ko cần phải nhập user và pw khi truy cập vào file trong PB qua Wi-fi, đồng thời cũng giảm độ bảo mật của PB vì ai cũng có thể truy cập và với Full quyền khi biết IP của PB

Sau khi đã làm xong 3 bước trên, trên máy tính bạn thực hiện nhấn nút Windows + R (trình RUN của Windows)
    Tại đây bạn gõ lệnh: \\<IP của PB> ví dụL PB của bạn có IP là 192.168.1.100 thì bạn gõ lệnh: \\192.168.1.100
    Để biết được IP của PB bạn Swipe từ trên xuống vào phần About --> Network --> xem IPv4 là bạn sẽ thấy.

Đối với trường hợp bạn ko cài mật khẩu thì sẽ vào thẳng PB, như đã nói ở trên thì ai biết IP của PB cũng được quyền truy cập với full quyền.
    Đối với trường hợp bạn cài mật khẩu, sau khi gõ xong bạn sẽ phải nhập user và pw mới được quyền truy cập vào PB.
    User: playbook
    pw:< là mật khẩu bạn đã đặt ở bước 3>
    Thanks Bác, Nhưng em muốn ngược lại là từ PlayBook connect với laptop lấy file.

cũng đang có thắc mắc tương tự .

để làm được điều đó thì playbook phải hỗ trợ rất nhiều protocol của microsoft nhưng mà theo mình đọc tài liệu hướng dẫn của RIM thì không có nhắc gì tới vụ này do đó KHÔNG làm được, chỉ có một cách tạm thời là xài box.net hoặc dropbox để lấy dữ liệu qua lại giữa 2 nơi: máy tính và playbook
    PS: chán playbook vụ này, cũng may chỉ có xài đọc sách với lên net nên ko sao

box.net, dropbox hoặc dùng skydrive. Cả 3 cái này bạn đều lập tài khoản rồi những thứ muốn share bạn để vào tài khoản của mình. Bg muốn dùng bạn có thể lấy ra

mk nuốn cài game từ máy tính sang playbook băng kết nối wifi thi lm cách nào???