Kết quả 1 đến 9 của 9

Cách downgrade từ phiên bản 2.0 beta xuống phiên bản 1.7 cho những người upgrade bằng wifi

Ko biết mọi người có biết ko nhưng mình nghĩ viết ra cho những ai ko biết còn nếu có rồi thì xóa dùm mình nhé.

RIM cho phép tất cả các máy Playbook chạy phiên bản 2.0 beta đc phép downgrade bất cứ lúc nào. Nếu bạn đã nâng cấp bằng cách tông thường trên máy tính thì bạn có thể hạ xuống 1.7..... bất cứ lúc nào sau khi nâng cấp. Còn nếu bạn nâng cấp bằng wifi bắt buộc phải đợi đủ 24 tiếng sau khi upgrade mới downgrade đc
    *Cách thức làm như sau:

• Bật chương trình Blackberry Desktop Manager trên máy tính lên

• Kết nối Playbook với máy tính đến khi nào thấy máy nhận sau đó sẽ yêu cầu ta nhập mật khẩu cho Playbook. Khi máy tính đã nhận Playbook nó sẽ hiện lên 1 khung thông báo máy hỏi xem mình có muốn update k? Lúc này ta sẽ ấn vào nút "Update"
    • Bước tiếp theo ta có thể ấn Update hoặc Install tùy thuộc chúng ta dùng máy tính PC hay Mac

Đơn giản thế thôi chúc các bạn vui vẻ!!!

Vớ vẩn, ko cần phải chờ 24h mới downgrade được, bạn lấy ở đâu thông tin đó vậy.

Mời bạn qua bên này của mình đọc lại hướng dẫn nhé.
    http://dauden.vn/threads/7427-tut-how-to-downgrade-playbook-os-very-very-easier-i-ll-show-you

Và làm ơn hãy đeo kính vào để nhìn cho rõ

Trích dẫn Gửi bởi sonnguyenthach
    Vớ vẩn, ko cần phải chờ 24h mới downgrade được, bạn lấy ở đâu thông tin đó vậy.

Mời bạn qua bên này của mình đọc lại hướng dẫn nhé.
    http://dauden.vn/threads/7427-tut-how-to-downgrade-playbook-os-very-very-easier-i-ll-show-you

Và làm ơn hãy đeo kính vào để nhìn cho rõ
    http://supportforums.blackberry.com...2-0-Beta-to-the-Current-Non-Beta/ta-p/1356501

Gửi bạn sonnguyenthach, thứ nhất mình không dậy ai cả mình nghĩ vào diễn đàn vui vẻ ai có kinh nghiệm vì thì kể ra cho những ai chưa biết nếu bạn thấy không đúng thì thôi. Mình đeo kính và nhìn rất rõ những gì mình đọc được bạn ạ. Còn cái phần mình comment bên bài viết của bạn là vì lúc đó mình ko làm theo đc vì máy tính mình khi chọn update ko có các phần danh sách các firmware để làm còn bạn nói ko có cách để update qua wifi thì nhầm rồi đấy. Xl vì đã làm phiền tg để bạn vào đọc và trả lời. Nếu bạn và bất kể ai thấy cái bài viết này là thừa và vớ vẩn cứ báo với Mod hoặc Admin xóa thoải mái mình chẳng quan tâm. Chào!

Bạn có thể update lên 2.0 mà ko cần Wifi? Vì 2.0 là OS mới nhất tính đến thời điểm bây giờ. Và mình thấy rằng việc Up và Downgrade khá là đơn giản.

Vấn đề mình mới tìm hiểu ra ở một số người ko downgrade hoặc upgrade các bản Official là do sử dụng những phiên bản Desktop Manager cũ. Và trong phần yêu cầu của mình bên topic đó là BDM bản 7.0.0.20 đây là bản beta ko cần key code. Từ khi mình sử dụng bản này, hầu như chưa bao giờ gặp phải tình trạng OS 2.0 khi kết nối ko nhận cả.

Và gần đây nhất mình có làm hộ anh @nguyenhuuhanh13, mình có remote vào máy anh ý và check qua BDM, vì lỗi chỉ nằm ở BDM ko nhận diện đc PB OS mới.

Điểm mình thấy bất hợp lý là câu này của bạn

Còn nếu bạn nâng cấp bằng wifi bắt buộc phải đợi đủ 24 tiếng sau khi upgrade mới downgrade đc
    Máy của mình trong 3 ngày down và up đến 4, 5 lần thì mình thấy vô lý. Khi upgrade mới phải chờ 24h, còn downgrade thì có thể thực nhiện được luôn.

Trích dẫn Gửi bởi sonnguyenthach
    Vấn đề mình mới tìm hiểu ra ở một số người ko downgrade hoặc upgrade các bản Official là do sử dụng những phiên bản Desktop Manager cũ. Và trong phần yêu cầu của mình bên topic đó là BDM bản 7.0.0.20 đây là bản beta ko cần key code. Từ khi mình sử dụng bản này, hầu như chưa bao giờ gặp phải tình trạng OS 2.0 khi kết nối ko nhận cả.

Và gần đây nhất mình có làm hộ anh @nguyenhuuhanh13, mình có remote vào máy anh ý và check qua BDM, vì lỗi chỉ nằm ở BDM ko nhận diện đc PB OS mới.
    giờ tới lượt bác nè :

Vớ vẩn, ko cần phải xài phiên bản mới nhất gì đó (7.0) mà chỉ cần down tại trang web chủ bản mới nhất là là có thể làm cái chuyện của bác vô tư, bạn lấy ở đâu thông tin đó vậy.

tui đang làm ầm ầm đây bản BDM 6.1.0.35, chẳng trục trặc gì cả, thích thì lên, không thích thì xuống, cắm vào là làm ngọt ngào

Và làm ơn hãy thử tất cả các trường hợp vào để nói cho chính xác nhé

Chúng ta đều vì cộng đồng Playbook mà, không nên quá căng thẳng. Mỗi người gặp mỗi lỗi riêng biệt và ta nên lấy đó làm kinh nghiệm chia sẻ cho a e. Nếu giữ thái độ quá khích và kích bát nhau như thế còn ai dám chia sẻ ý kiến trên diễn đàn nữa chứ.
    Còn việc các bạn nói downgrade OS của Playbook, theo mình nghĩ tổng quát là các cách mà các bạn đưa ra hầu như chưa phải gọi là downgrade được mà chỉ là hướng dẫn phục hồi cấu hình mặc định của Playbook, để nó update lại thôi. Việc upgrade hay downgrade thật chất chỉ ảnh hưởng đến OS của máy, không làm mất dữ liệu và setting bên trong máy, thay vì cãi nhau a e mình mỗi người nên nghiên cứu theo mỗi hướng khác nhau để tìm ra cách khắc phục.
    Riêng cách dùng BDM thì mình không thử được, vì trước giờ update toàn bằng WIFI, lần trước OS 1.7 up lên 2.0 thì bằng BMD nhưng khi kết nối lại thì nó không có mục update trên BMD nữa, còn phiên bản 7.0 thì mình chưa biết. Nhưng bác Sơn đã thử bằng cách đó thế có bị mất data và setting k? Nếu vẫn mất hết thì mình nghĩ nó chỉ download ROM về và restore lại PB thôi, chưa phải là downgrade, chúng mình nên tìm cách khác. Còn nếu vẫn giữ được data và setting thì mình nghĩ cách đó rất hạn chế cho a e, vì không phải ai cũng thực hiện được.
    Chúng mình có cùng một mục đích là làm cho cộng đồng Playbook phát triển, gà nhà mà đá nhau máy FAN bên diễn đàn khác nghĩ sao về mình chứ.
    Chúc a e cộng đồng Playbook khỏe.

em cũng có phải đợi đâu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trích dẫn Gửi bởi linhhoa88
    Gửi bạn sonnguyenthach, thứ nhất mình không dậy ai cả mình nghĩ vào diễn đàn vui vẻ ai có kinh nghiệm vì thì kể ra cho những ai chưa biết nếu bạn thấy không đúng thì thôi. Mình đeo kính và nhìn rất rõ những gì mình đọc được bạn ạ. Còn cái phần mình comment bên bài viết của bạn là vì lúc đó mình ko làm theo đc vì máy tính mình khi chọn update ko có các phần danh sách các firmware để làm còn bạn nói ko có cách để update qua wifi thì nhầm rồi đấy. Xl vì đã làm phiền tg để bạn vào đọc và trả lời. Nếu bạn và bất kể ai thấy cái bài viết này là thừa và vớ vẩn cứ báo với Mod hoặc Admin xóa thoải mái mình chẳng quan tâm. Chào!
    cho mk hoi cai phien ban moi nhat cua playbook la phien ban nao vay?Mk dang dung pb 2.1.0.1917 co phai la phien ban moi nhat ko?