Kết quả 1 đến 4 của 4

BlackBerry z10 sạc khong vào pin khi máy bị nóng

Mình có con BlackBerry z10 stl-01, mình thì hay chơi game lướt web với nhu cầu đó thì máy mình luôn trong tình trạng pin cần sạc và đặc biệt máy rất nóng khi chơi game, Web thì máy ấm lên. Một điều đáng nói là khi máy nóng mình cấm sạc vào thì chỉ báo biểu tượng như pin đã sạc đầy và khi đang sạc mà mình sử dụng vừa sạc luôn thì cũng bị báo pin đầy trên biểu tượng nhưng thực tế thì pin chưa có đầy. Vậy ace nào biết đó là bình thường không có vấn đề gì không. Mình đang xài sạc ss 2a. Đã chạy rom 1779 và 1784 điều bị.

Lời đâu tiên mình thấy bạn sử dụng sạc 2a hơi phiêu vì z có thể die nguồn bất cứ lúc nào. Sạc zin z chỉ là 750mah và khuyến cáo chỉ sạc cục sạc gấp đôi chuẩn vào. Khoảng 1,6a trở xuống.

Về máy bạn thì đã sảy ra tình trạng pin ảo trên các dòng máy BlackBerry z10, bạn muốn triệt để thì thay pin không thì tìm cách khắc phục trên diễn đàn.

Việc sử dụng không đúng cách của bạn cũng dẫn đến tình trạng pin nhanh hư, đó là vừa sạc vừa sử dụng vì pin mới sạc lại xả luôn. Cứ như vậy dần rồi máy sẽ bị ảnh hưởng chứ ko riêng gì pin. Vì đồ điện tử cứ nóng trong thời gian dài thì tuổi thọ sẽ giảm xuống. Nhất là vừa sạc vừa chơi máy nóng lên rất nhiều.

Have fun!

Cảm ơn bạn.BlackBerry xài nóng máy quá bạn có cách nào khắc phục không.

Trích dẫn Gửi bởi lephuong1991
    Cảm ơn bạn.BlackBerry xài nóng máy quá bạn có cách nào khắc phục không.
    máy nào cũng thế bạn àh không riêng gì dòng máy BlackBerry. Khi bạn chơi một trò chơi lâu quá máy xử lý tần suất cao sẽ nóng máy thôi. Nhất là những trò chơi yêu cầu xử lý đồ họa cao nha.