Kết quả 1 đến 5 của 5

Help mme!!! Playbook của em kết nối PC không tín hiệu gì?

Như tiêu đề. Em lấy con Playbook của bà chị mà khi kết nối máy tính Win 8.1 32bit không có dấu hiệu thông báo gì ( thử máy tính bàn win XP SP3 cũng thế) dù em đã bật File & Sharing và development mode . Em nghĩ do cáp nhưng em tắt con playbook và kết nối với PC thì máy nó nháy xanh,đỏ. Nên em nghĩ k phải cáp vì cáp em dùng cáp này cho điện thoại bình thường. Em đã thử cáp khác vẫn k có tín hiệu gì. Với lại con playbook này chỉ sạc đk khi tắt máy, nếu sạc khi mở máy thì cũng k có tia sét giữa pin. Các cao thủ ai biết vụ này giúp em với ạ!
    Hình em nó đây ạ.
    bản 2.1.0.1917

Máy bạn có hoạt động bình thường hay không?
    Nếu máy của bạn bị hư chân sạc (cổng kết nối) thì dù mở hay tắt máy cũng sẽ không thể sạc được. Playbook không thể sạc bằng PC đâu, phải sạc bằng cục sạc có dòng từ 1,8A trở lên. Vì thế nên khi bạn cắm cáp kết nối PB với PC, PB sẽ hiện thông báo đại khái là: "Máy chỉ kết nối để trao đổi dữ liệu chứ không thể sạc."
    Việc kết nối với máy tính, bạn hãy thử kết nối qua wifi thử xem thế nào.

File & Sharing và development mode chỉ dùng khi kết nối bằng wifi mà thôi, kết nối bằng cáp thì không cần bật.

Trích dẫn Gửi bởi bibica_q
    Máy bạn có hoạt động bình thường hay không?
    Nếu máy của bạn bị hư chân sạc (cổng kết nối) thì dù mở hay tắt máy cũng sẽ không thể sạc được. Playbook không thể sạc bằng PC đâu, phải sạc bằng cục sạc có dòng từ 1,8A trở lên. Vì thế nên khi bạn cắm cáp kết nối PB với PC, PB sẽ hiện thông báo đại khái là: "Máy chỉ kết nối để trao đổi dữ liệu chứ không thể sạc."
    Việc kết nối với máy tính, bạn hãy thử kết nối qua wifi thử xem thế nào.
    Máy của em chỉ sạc off đk, thế mới lạ. và kết nối pc trao đổi dữ liệu thì khi cắm cáp k tín hiệu nhỏ nhoi gì cả, nên em phài dùng wifi

Vấn đề là khi kết nối PC thì sợi cáp coi như là cho đẹp thôi ạ, k báo gì cả, nhưng em sạc off thì ok