Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23
    oài, con của mình cạn hết sạch pin, bây giờ cắm sạc vào chỉ nháy đèn đỏ 1 tí rùi tắt ngóm
    kết nối BDM nhưng đã download đủ phần FW về rồi nhưng pin không đủ nên cũng lỗi không kết nối được
    Bác nào có cao kiến j không ? bây giờ màn hình tối thui roài
    RIM chuối quá

Trích dẫn Gửi bởi magic_fire92010
    oài, con của mình cạn hết sạch pin, bây giờ cắm sạc vào chỉ nháy đèn đỏ 1 tí rùi tắt ngóm
    kết nối BDM nhưng đã download đủ phần FW về rồi nhưng pin không đủ nên cũng lỗi không kết nối được
    Bác nào có cao kiến j không ? bây giờ màn hình tối thui roài
    RIM chuối quá
    Trường hợp này cũng là trong những chứng bệnh thường thấy trên PlayBook, không thể khắc phục được bằng cách update FW với BDM mà chỉ có thể cứu được bằng cách Flash ROM, quy trình này chứa nhiều rủi ro nếu không thật sự hiểu về nó, nên hãy mang đến trung tâm uy tín để được hỗ trợ về vấn đề này. Thân!

lỗi này có lẽ do sever OS 2.1 beta lỗi.E cũng bị thế này và thử lại lần nữa,nhưng với os 2.0.0.4869 lại load đc như bt

E cũng bị lỗi này khi chọn update 2.1 beta,bác chọn vào Other version,e down sẵn cả 2.0.0.4869,nó lại nhận và load được bt

>2 năm dùng PlayBook trộm vía không bệnh tệch gì ...
    Sáng qua đến chiều vẫn dùng BT không update hay gì cả, pin trước khi bị bệnh ~92% ....
    Máy hiện tượng bệnh là tự động nó Turn Off rồi tắt ... Mở lại máy thì chạy mỗi Logo BlackBerry PlayBook rồi cũng tự tắt và không lên nữa ...
    Cắm sạc khi tắt nguồn nháy đèn màu được 1 tẹo rồi nó tự khởi động xong cũng chỉ ở Logo rồi tắm ngỏm, cắm sạc không thấy vào điện nữa ...
    Mong các bác ai bị lỗi này ... Khắc phục được pm mình hướng giải quyết với ...
    https://www.facebook.com/nhoc.gin.1001
    YM!: gin.vnhn

Máy mình đang dùng bình thường, cắm sạc đi ra ngoài, về mở máy không lên. Ấn nguồn mở máy, vol- vol+ các kiểu không được. Bạn nào giúp mình với, chán quá mới dùng được hơn 2 tháng. Thanks!

Trích dẫn Gửi bởi thanh2cks
    Máy mình đang dùng bình thường, cắm sạc đi ra ngoài, về mở máy không lên. Ấn nguồn mở máy, vol- vol+ các kiểu không được. Bạn nào giúp mình với, chán quá mới dùng được hơn 2 tháng. Thanks!
    nếu máy bạn vẫn nhấp nháy đèn vàng thì bị kiệt pin rồi đó bạn àh, bạn mang đến cửa hàng mình mua cho kỹ thật kích pin lên bạn nhé, thỉnh thoảng sử dụng kiệt pin quá sẽ không nạp vào được

lỗi rom rồi cài lại thôi là xong

Trích dẫn Gửi bởi Phuc_jerry
    Mình cũng bị như thế, bạn tắt hẳn PB chưa? Giữ nút nguồn cho đến khi nào hok còn tín hiệu gi nữa. Thử thao tác đó lại vài lần đi, không sao đâu đừng lo quá.
    chào bạn, m có vấn đề này đưa lên diễn đàn mà mn chỉ đọc, k ai giải quyết, cho ý kiến . bạn có thể giúp m đk k, thansk bạn.
    Vấn đề m đưa ra ở đây;
    http://**********************/threads/help-mme-playbook-cua-em-ket-noi-pc-khong-tin-hieu-gi.41376/

mn cho m hỏi playbook của m ntn là sao ạ.
    Em lấy con Playbook của bà chị mà khi kết nối máy tính Win 8.1 32bit không có dấu hiệu thông báo gì ( thử máy tính bàn win XP SP3 cũng thế) dù em đã bật File & Sharing và development mode . Em nghĩ do cáp nhưng em tắt con playbook và kết nối với PC thì máy nó nháy xanh,đỏ. Nên em nghĩ k phải cáp vì cáp em dùng cáp này cho điện thoại bình thường. Em đã thử cáp khác vẫn k có tín hiệu gì. Với lại con playbook này chỉ sạc đk khi tắt máy, nếu sạc khi mở máy thì cũng k có tia sét giữa pin. Các cao thủ ai biết vụ này giúp em với ạ!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối