Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

[Help]Cần giúp đỡ về việc không khởi động Playbook được sau khi restart :(

Các bác giúp mình với, hôm qua máy mình đang chạy thì bị đứng nên e restart máy lại, nhưng sau khi restart thì máy ko khởi động lên đc, đèn đỏ cứ chớp 2 cái sau mỗi 3 giây, mình đã làm đủ mọi cách như trên mạng chỉ rồi : hard reset, cắm sạc hơn 5 tiếng, ... vẫn ko đc. Còn cách dùng BDM update lại FW thì lúc chạy BDM, nó báo đã tìm thấy bản update rồi, nhấn vào update, lúc nó chuẩn bị download về thì bị lỗi này :

Các bác có cách nào giải quyết ko ạ :no6xn:

Tình trạng này mình bị qua rồi, bạn thử cách mình xem có giải quyết được vấn đề của bạn không.
    Bạn tắt PB đi, kết nối với PC, sau đó khởi động BBD lên, rồi bấm nút nguồn PB cho đèn đỏ nhấp lên, sau đó BBD sẽ hỏi update, bạn cho máy update, khá là lâu và tùy tình trạng mạng nữa, có lúc update nhanh hoặc chậm. Lúc đầu mình bị lỗi hoài, mình nghĩ chắc do mạng, phải vài lần và vài ngày thì update mới được. Cái này mình nghĩ do mạng kết nối đến server của RIM đôi khi chập chờn, chậm hay sao đó, lúc lại bình thường thì update nhanh lắm, lên OS 2.x cũng vậy.
    Chúc bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi Phuc_jerry
    Tình trạng này mình bị qua rồi, bạn thử cách mình xem có giải quyết được vấn đề của bạn không.
    Bạn tắt PB đi, kết nối với PC, sau đó khởi động BBD lên, rồi bấm nút nguồn PB cho đèn đỏ nhấp lên, sau đó BBD sẽ hỏi update, bạn cho máy update, khá là lâu và tùy tình trạng mạng nữa, có lúc update nhanh hoặc chậm. Lúc đầu mình bị lỗi hoài, mình nghĩ chắc do mạng, phải vài lần và vài ngày thì update mới được. Cái này mình nghĩ do mạng kết nối đến server của RIM đôi khi chập chờn, chậm hay sao đó, lúc lại bình thường thì update nhanh lắm, lên OS 2.x cũng vậy.
    Chúc bạn thành công.
    Mình bấm update thì nó hiện ra cái lỗi như hình đó bạn, chưa kịp down gì hết là bị vậy rồi nên mình nghĩ chắc ko phải do mạng

Mình cũng bị như thế, bạn tắt hẳn PB chưa? Giữ nút nguồn cho đến khi nào hok còn tín hiệu gi nữa. Thử thao tác đó lại vài lần đi, không sao đâu đừng lo quá.

Mình cũng bị như thế, bạn tắt hẳn PB chưa? Giữ nút nguồn cho đến khi nào hok còn tín hiệu gi nữa. Thử thao tác đó lại vài lần đi, không sao đâu đừng lo quá.
    Thanks bạn, để mình thử xem sao :nerd6bs:

Hi bạn

Mình bị tình trạng Pin còn 60% thì tắt ngúm, trước đó có nháy đèn và bật lên được, sau đó Restar thì không lên luôn.
    Đã cắm sạc suốt 2 ngày mà nhấn Power + - vẫn không có đèn nháy, cắm vào PC thì không nhận ra máy.
    Bạn có cao kiến nào không, help mình với.

Thanks

Trích dẫn Gửi bởi ronodo
    Hi bạn

Mình bị tình trạng Pin còn 60% thì tắt ngúm, trước đó có nháy đèn và bật lên được, sau đó Restar thì không lên luôn.
    Đã cắm sạc suốt 2 ngày mà nhấn Power + - vẫn không có đèn nháy, cắm vào PC thì không nhận ra máy.
    Bạn có cao kiến nào không, help mình với.

Thanks
    Nút power đó khó bấm, bạn phải giữ tay khá lâu .
    Máy bạn bị tắt nguồn rồi nên computer không nhận ra đâu.

Mình khuyên các bạn nên dùng battery guru kiểm tra mức độ healthy của pin thường xuyên

Nếu thấy healthy của pin giảm xuông thì bạn dùng cho máy cho đến khi nó tự động tắt nguồn hoặc pin <10% rồi sạc liên tục qua đêm trong vòng 8h

bạn thử bấm nút nguồn trong vòng ít nhất 10s xem sao nhé. Mình cũng từng gặp trường hợp như của bạn và đã bật lại đc máy.
    chúc may mắn nhé!

Hôm nay máy mình bị dính lỗi đó. Giờ đang ngồi chờ update đây. Chưa biết tình hình ra sao. OMG. Help me!

Mình cũng bị như bác chủ, bật BDM nhưng cứ báo không có fw nào để cập nhật, vậy có cách nào cài như up FW của smartphone ko a e nhỉ?

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối