Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Khắc phục tình trạng máy tính không nhận ổ đĩa lưu trữ của PlayBook

[IMG]http://cdn.**********************/attachments/0-jpg.12640/[/IMG]​
    Tình trạng máy tính không nhận ổ đĩa lưu trữ của PlayBook thường xảy ra sau khi bạn cập nhật hệ điều hành cho PlayBook hoặc cài mới Blackberry Desktop Software. Phải làm sao nếu như bạn đang cần sao chép hoặc lấy một dữ liệu trong đó ra máy tính? Bài viết này sẽ hướng dẫn bạn cách khắc phục tình trạng nêu trên.

* Đầu tiên, vào Settings\ Storage & Sharing trên PlayBook của bạn thiết lập File Sharing ở trạng thái ON

(Xem hình trên)
    * Kết nối PlayBook với PC qua cable USB. Tiếp đến, trên máy tính ta click vào icon Blackberry Device Manager trên thanh Taskbar, xuất hiện hộp thoại Blackberry Device Manager Properties, chọn Tab Options và thiết lập như hình dưới

* Hoặc bạn có thể làm theo cách sau kích chuột phải vào Internal chọn Mount Volume:

* Rút cable và kết nối lại playbook với PC. Bây giờ thì ổ đĩa PlayBook đã sẵn sàng cho việc sao chép, di chuyển...dữ liệu rồi.

Mình muốn hỏi chút, những lần trước khi mình xài DDPB installer thì vẫn dùng IP như cũ, nhưng mới lần gần đây sau khi cài lại win cho máy và dùng em đó thì nhập IP vào nó báo sai, mọi người có thể giải thích dùm nhé, và khi mở Option ở khay dưới panel thì nó bao IP như hình sau, nhập IP nào vào nó cũng báo là sai IP hoặc Pass

Sao mình Mount ở Win XP SP3 + BDM 7.0 cũng k0 thấy ổ đĩa lưu trữ nhỉ... [replacer_img] [replacer_img] [replacer_img]

Mình connect Playbook với laptop, ở màn hình Playbook thì báo "Unable to charge batery with connected source" và đây là hình

Còn ở lap thì nó ra vầy.

Hong lẽ bị chết pin hả mọi người
    Đó là mình đã kiểm tra tất cả bước được hướng dẫn ở trên nhưng lúc connect vô thì xảy ra tình trạng như hình
    Mong mọi người giúp mình xử nó với @@
    Thanks in advance

Trích dẫn Gửi bởi Jin Phạm
    Mình connect Playbook với laptop, ở màn hình Playbook thì báo "Unable to charge batery with connected source" và đây là hình

Còn ở lap thì nó ra vầy.

Đó là mình đã kiểm tra tất cả bước được hướng dẫn ở trên nhưng lúc connect vô thì xảy ra tình trạng như hình
    Thanks in advance
    "Unable to charge batery with connected source" - Không thể sạc pin với nguồn điện đang kết nối. Tức là nguồn của Lap hoặc PC không đủ để sạc cho PlayBook.
    - Còn hình thứ 2, thì bạn nên thử kiểm tra lại cáp bằng cách thay cáp khác xem. Hoặc bạn vệ sinh chân cáp đi. Mình nghĩ cổng kết nối có vấn đề thôi.

Trích dẫn Gửi bởi foolishboy
    "Unable to charge batery with connected source" - Không thể sạc pin với nguồn điện đang kết nối. Tức là nguồn của Lap hoặc PC không đủ để sạc cho PlayBook.
    - Còn hình thứ 2, thì bạn nên thử kiểm tra lại cáp bằng cách thay cáp khác xem. Hoặc bạn vệ sinh chân cáp đi. Mình nghĩ cổng kết nối có vấn đề thôi.
    Thanks bạn, lúc thấy trên pb báo vậy lại nghĩ là nguồn của Pb chứ ko nghĩ là nguồn của lap @@

Trích dẫn Gửi bởi Nhoc_Gin
    Sao mình Mount ở Win XP SP3 + BDM 7.0 cũng k0 thấy ổ đĩa lưu trữ nhỉ... [replacer_img] [replacer_img] [replacer_img]
    bạn đã cài đặt BDM chưa, đã cài Driver for PlayBook để nhận ổ đĩa PlayBook chưa, nếu chưa thì đây là link

Bài viết hay

quote="Jin Phạm, post: 125525, member: 38922"]Mình connect Playbook với laptop, ở màn hình Playbook thì báo "Unable to charge batery with connected source" và đây là hình

Thanks in advance [/quote]

Với PB thì từ OS 2. hay 2.1 (k nhớ rõ lắm) thì nó không hỗ trợ sạc khi cắm vào PC chứ k phải hỏng hay lỗi gì đâu.
    Thực tế mình cắm thì nó có sạc vào điện dù có thông báo trên, nhưng sạc rất lâu, lâu lắm mới lên đc 1 tí =))

Trích dẫn Gửi bởi PhuongSmith
    quote="Jin Phạm, post: 125525, member: 38922"]Mình connect Playbook với laptop, ở màn hình Playbook thì báo "Unable to charge batery with connected source" và đây là hình

Thanks in advance
    Với PB thì từ OS 2. hay 2.1 (k nhớ rõ lắm) thì nó không hỗ trợ sạc khi cắm vào PC chứ k phải hỏng hay lỗi gì đâu.
    Thực tế mình cắm thì nó có sạc vào điện dù có thông báo trên, nhưng sạc rất lâu, lâu lắm mới lên đc 1 tí =))[/quote]

Àh ý mình post 2 hình này lên là mình muốn connect với lap để cài soft, hình ảnh, mp3 này kia nọ vô T___T mà ko làm được, từ desk tới lap luôn >"<

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối