Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Playbook không kết nối với máy tính???

Tình hình là mấy hôm nay em cài game hoặc phần mềm qua cái vnPbutils hoàn toàn bình thường. Từ tối đến giớ, sau khi down 1 loạt ứng dụng về, cắm cáp USB vào máy tính rồi cắm vào Playbook thì nó xuất hiện ! màu đỏ báo "unable to charge battery with connected source". và cũng không thể nào mở được bộ nhớ của Playbook trên PC. Development Mode em để ON, File sharing em cũng để ON, Ngồi cả tối tìm các cách mà cũng không được, khởi động lại cả PC và Playbook cũng không tài nào kết nối được khi cái ! vẫn xuất hiện!
    Bác nào chỉ giáo em cái này với ah! em xin hậu tạ!

Trích dẫn Gửi bởi NguyenHuyChien
    Tình hình là mấy hôm nay em cài game hoặc phần mềm qua cái vnPbutils hoàn toàn bình thường. Từ tối đến giớ, sau khi down 1 loạt ứng dụng về, cắm cáp USB vào máy tính rồi cắm vào Playbook thì nó xuất hiện ! màu đỏ báo "unable to charge battery with connected source". và cũng không thể nào mở được bộ nhớ của Playbook trên PC. Development Mode em để ON, File sharing em cũng để ON, Ngồi cả tối tìm các cách mà cũng không được, khởi động lại cả PC và Playbook cũng không tài nào kết nối được khi cái ! vẫn xuất hiện!
    Bác nào chỉ giáo em cái này với ah! em xin hậu tạ!
    Hi Bạn,

Vấn đề máy không nhận bộ nhớ trong của PlayBook không phải Playbook không kết nối với máy tính mà Driver máy tính bạn có vấn đề khi bạn cắm Playbook và nhiều quá sẻ xảy ra tình trạng không nhận bộ nhớ trong, bạn vui lòng tham khảo để hiện lên bộ nhớ trong tại ĐÂY, còn về khi cắm vào máy tính PB bạn hiện lên dòng chữ đó và có dấu chấm than thì không phải máy bạn có lỗi mà đó chỉ là báo nguồn sạc không phù hợp nên PB sẽ không sạc điện thôi bạn àh.

Thân !

Tks bạn.
    mình cắm sang máy khác thì vẫn nhận bình thường, chắc tại do mình rut ra cắm vào nhiều phần mềm, rút đột xuất quá nên nó ko nhận. chắc do driver có lỗi nên ko nhận rồi,hic mới xài cái này còn nhiều bỡ ngỡ, bạn có kho phần mềm ứng dụng cho PB hay share cho mình xin với nhé. có ít game hay nữa thì càng tốt.

Bạn thử ra quán nét cắm PB vào PC nó sẽ hiện lên 1 ổ đĩa. Bạn vào cài đặt ở icon Set Up xong là nó sẽ nhận. mình đã thử ở 2 quán net khác nhau với cách làm này rồi. Chúc bạn thành công

mọi người ơi giúp mình vs mình mới dùng bb playbook chả hiểu xao máy rexet lại là mất hết mọi ứng dụng trong máy vậy ạ.......giờ máy chả còn j ngoài cài đặt thui à

Trích dẫn Gửi bởi longbb
    mọi người ơi giúp mình vs mình mới dùng bb playbook chả hiểu xao máy rexet lại là mất hết mọi ứng dụng trong máy vậy ạ.......giờ máy chả còn j ngoài cài đặt thui à
    đúng rồi bạn àh, Playbook khi wipe thì sẽ mất hết biểu tượng chỉ còn lại Browser thôi, bạn phải khắc phục bằng cách chạy lại phần mềm bạn nhé.

mn oi giup minh voi , hom nay minh vua mua 1 cai play book minh muon tai nhac ve nhung may tinh khong ket noi dc , phan bluetooth cung ko ket noi dc zoi may khac nua , ko bik phai loi do may cua minh hok nua , mong mn giup do , cam on nhiu lam

Trích dẫn Gửi bởi nguyen luan24041991
    mn oi giup minh voi , hom nay minh vua mua 1 cai play book minh muon tai nhac ve nhung may tinh khong ket noi dc , phan bluetooth cung ko ket noi dc zoi may khac nua , ko bik phai loi do may cua minh hok nua , mong mn giup do , cam on nhiu lam
    Bạn tham khảo topic này để fix lỗi trên máy tính trước nhé, nếu được thì tốt. Không được chúng ta sẽ thảo luận tiếp. TẠI ĐÂY

Trích dẫn Gửi bởi longbb
    Bạn có thể tìm 1 nơi có wifi ổn định và wipe lại, khi khởi động lại nó yêu cầu nhập blackberry id thì bạn đăng ký mới Id bằng 1 email khác (lưu ý email này chưa dùng đăng ký blackberry ID) nhé (nhấn tạo ngay trên màn hình PB), sau đó đợi máy Update lại.
    Vì có trường hợp dùng bbid đã có thì mày ko update lại.

Trích dẫn Gửi bởi nguyen luan24041991
    Phần không kết nối với máy tình bạn chọn phần Setting và chọn phần Accsess to storage chọn là connect to window

Phần bluetooth không kết nối được máy khác thì phải xem đã cho setting phần bluetooth Discover able là on chưa nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối