Kết quả 1 đến 5 của 5

BB Q10 tự dưng nhanh hết pin gấp 2 lần từ khi thay SIM

Chào các bác, em đang sd con BB10, trước dùng SIM Viettel nhưng mà BB k có phần mềm E Mobile banking nên em chuyển con sim sang máy khác, còn con Q10 này em lắp sim Mobi mới
    Chả hiểu sao từ hôm đó máy nhanh hết pin, bình thường để không làm gì qua tối từ 100% xuống 75% rồi, đến trưa chắc chỉ còn 60%. Trong khi trước đây máy để không cũng được 2 ngày, tất nhiên em có sử dụng Wifi, và Hub có cập nhật mail whatsapp thường xuyên nhưng k xuống pin nhanh khi máy để không như bây giờ.
    Em luôn bật chế độ tiết kiệm pin mà vẫn vậy luôn, có khi em tháo lắp sim đã vô tình bật chức năng gì nữa ấy, cho em hỏi cái biểu tượng 4 hạt đậu ở góc trên bên phải, cạnh biểu tượng wifi là gì vậy, trước em k bật chức năng này mà sao giờ nó hiện ra k biết tắt ở đâu

cái chùm dâu đó là biểu tuợng của bis nhé bạn nó dạng 3g dành riêng cho BlackBerry mà bạn phải dk bis moi có cái đó nhé

còn sim có 3g thì phải hao hơn thui còn sim bt thì chẳng liên quan tới sim hết nhé

Sao mình có đăng kí gì đâu nhỉ, mà muốn bật 3G cũng bật thủ công rồi tắt chứ phải để cả ngày đâu, bis mobi mình cũng k đăng kí, chán quá trời,

bạn autoloader lại coi sao