Kết quả 1 đến 7 của 7

Box.net - Lưu trữ dữ liệu trên mây cho những ai sở hữu Playbook (Blackberry hỗ trợ qua Browser)

Hi all!
    Chắc chúng ta đã sử dụng nhiều phần mềm lưu trữ trực tuyến như SugarSync hay Dropbox, thì Boxcũng là một phần mềm tương tự như vậy, bản thân pm Box này đã được giới thiệu trên một vài diễn đàn của Vietnam và trên các diễn đàn quốc tế, nhưng riêng diễn đàn mình vẫn chưa có bài viết về nó, vậy nên mạn phép tổng hợp từ một số nguồn và bổ sung cho những anh em nào quan tâm.

Đây là phần mềm có trang chủ tại: wwww.box.net

Tính năng chính

Chúng ta có thể lưu mọi định dạng văn bản (word, excel, ppts,...) hay media (pic, mp3, mp4,....) và tất cả những gì các bạn có và muốn lưu trên mây để bất cứ khi nào có wifi (hay dùng 3G khi Bridge) để truy cập và sử dụng những dữ liệu đó. Và chúng ta có 50Gb FREE. Nhưng hãy nhớ, mặc dù ra đời cách đây 1 thời gian, nhưng việc free 50Gb không phải mãi mãi mà có "giới hạn thời gian" vậy ít nhất lúc này đây vẫn đang FREE.....vậy các bạn còn chờ gì nữa???
    Với Box bạn có thể:

Xem file từ bất cứ nơi nào, trực tiếp trên BlackBerry PlayBook

• Chia sẻ file dễ dàng với chỉ một đường dẫn
    • Tải file trực tiếp từ PlayBook lên Box
    • Lưu trữ nội dung trên tablet để truy cập offline.

Thiết bị hỗ trợ

- Android
    - Rim ( Blackberry & Playbook)

Thao tác rất đơn giản

- Vào appsworld search "box" bạn sẽ có kết quả như sau:

Chọn "box" và download về (mình set rồi nên chỉ có chữ delete)

- Hoặc nếu đang duyệt web bằng Playbook hoặc Blackberry, thì bạn click vào đây và download nhé:

Phiên bản cho Playbook

Phiên bản cho Blackberry

Lưu ý: Khi sử dụng Blackberry, bạn sẽ truy cập vào box, (up và down) qua browser chứ không phải là một apps riêng biệt như trên Playbook.
    Đây là video demo để các bạn quan tâm xem thêm:

Tham khảo thêm các tính năng tại: http://www.box.com

Download và tham khảo: AppWorld

Chờ hoài trên BlackBerry mà không có >"<........

Bây giờ cái gì cũng phải gắn với mây, TUYỆT

* Cái này hay đây, phải test mới được. Nhưng đoạn quảng cáo thấy có thiết bị cầm tay xuất hiện mà sao hông là PlayBook hay BlackBerry nhỉ??! *

Cái này được 50Gb cơ mà tốc độ cùi quá, thôi thì ảnh video cứ dropbox mà chơi, xài con box này 1 lần xem ảnh đợi nó tải lâu lắc. Đúng là của rẻ là của ôi (box 50Gb trong khi dropbox 2,5Gb). Văn bản thì nên xài skydrive lợi hơn,.

Trích dẫn Gửi bởi hoaikhong00
    Cái này được 50Gb cơ mà tốc độ cùi quá, thôi thì ảnh video cứ dropbox mà chơi, xài con box này 1 lần xem ảnh đợi nó tải lâu lắc. Đúng là của rẻ là của ôi (box 50Gb trong khi dropbox 2,5Gb). Văn bản thì nên xài skydrive lợi hơn,.
    Bác có biết lưu trữ nào cho phép tải video gần 2gb từ Playbook ko. Cái video khủng bố đó ko tải đc lên dropbox bác ah..

Ko phải là free mãi mãi mà có " giới hạn thời gian" ! ## Thế mai kia mình lưu 1 đống dữ liệu trên đấy r, đùng 1 cái nó thông báo thu phí thj làm tn, mấy chục Giga, chuyển nhà đâu có đơn giản