Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

BluTorq Speedometer - Phần mềm đo tốc độ đơn giản cho Playbook

[IMG]http://**********************/trang/BluTorqSpeedomete-AppPB.png[/IMG]​
    Bạn có một chiếc tablet Playbook, bạn là người hay di chuyển và bạn muốn đo tốc độ di chuyển của mình?
    Nếu bạn đang bân khuân vì vấn đề trên thi BluTorq Speedomete sẽ là câu trả lời cho bạn. BluTorq Speedometer là một ứng dụng đơn giản,giúp bạn đo được tốc độ di chuyển hiện tại của mình (đi bộ, xe đạp, chạy, đi ôtô, xe máy, xe bus...) dựa trên GPS của Playbook.

Bên cạnh chức năng đo tốc độ di chuyển thì BluTorq Speedometer còn hỗ thêm chức năng biểu đồ và ghi lại tổng quãng đường mà mình đã đi được. Và điều quan trọng là bạn không cần phải kết nối internet để sử dụng ứng dụng vì Speedometer sử dụng GPS để tính toán và đưa ra kết quả. Bạn đang chuẩn bị một hành trình mới cho dịp cuối tuần - đây chính là lúc bạn trải nghiệm ứng dụng này.

Ưu điểm:
    • Giao diện đơn giản.
    • Dễ sử dụng
    • Hỗ trợ đo m/s , km/h , mph
    Nhược điểm:
    • Bắt sóng GPS còn yếu
    Thông tin:

[IMG]http://**********************/data/attachments/7/7597-adeb7502d4fe2c11cc8be21a745811bd.jpg[/IMG]

BluTorq Speedometer
    • By: BluTorq Ltd
    • Version: 1.29
    • Size: 66471 byte
    Type: android app
    Phần mềm hiện đang miễn phí trên App World:
    [IMG]http://www.**********************/attachments/appworld-jpg.5421/[/IMG]​
    Hoặc bạn có thể tải file tại BAR tại đây.​
    Nguồn: BlackBerry World

chừng nào mua xe hơi rùi sử dụng cho Pro =))

Không biết độ chính xác như thế nào, test thử xem. Cám ơn bác chủ

Gắn trên mortobike hay bicycle được ko bác chủ :Popo64:

vậy là muốn test tốc độ là phải gắn thêm cục phát wifi lên trên "Bicycle" như bạn Nam vừa nói hoặc xài BB 9900 Bridge sang mới được :Popo53:

Bất cập lắm , GPS cho PlayBook khá tệ , lại phải dùng Brigde để vào đc Internet cho PlayBook , vậy độ chính xác chắn chắn là ko cao rồi , haizza

Trích dẫn Gửi bởi 3-6-0-do
    vậy là muốn test tốc độ là phải gắn thêm cục phát wifi lên trên "Bicycle" như bạn Nam vừa nói hoặc xài BB 9900 Bridge sang mới được :Popo53:
    Không cần mạng vẫn dùng được mà.

BluTorq Speedometer là một ứng dụng đơn giản,giúp bạn đo được tốc độ di chuyển hiện tại của mình (đi bộ, xe đạp, chạy, đi ôtô, xe máy, xe bus...) dựa trên GPS của Playbook.
    vậy là cái này đo được bicycle các bác à :Popo79:

Trích dẫn Gửi bởi motorolavn
    chừng nào mua xe hơi rùi sử dụng cho Pro =))
    Chứ đi xe đạp hay xe gắn máy thì biết để cái PB vào chỗ nào mà quan sát dễ dàng?

Trích dẫn Gửi bởi 3-6-0-do

Trích dẫn Gửi bởi namnt276i
    vậy là cái này đo được bicycle các bác à :Popo79:
    Chắc 2 bác chưa dùng phần mềm đo tốc độ bằng GPS, hoặc các ứng dụng Tracking lộ trình đi rồi. Chả cần kết nối mạng gì cả. Cũng chỉ dựa vào v = s/t thôi, nên nó có delay tí.

Trích dẫn Gửi bởi namnt276i
    Gắn trên mortobike hay bicycle được ko bác chủ :Popo64:
    Đi xe máy mà sử dụng cái này cẩn thận coi chừng bị dựt mất cái máy thì nguy :Popo46:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối