Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Pesktop | A PlayBook Desktop

[IMG]http://**********************/trang/IMG_00000034.jpg[/IMG]​
    Xin giới thiệu đến anh chị em một phần mềm mới cho PlayBook do Viet Hop Software phát triển. Phần mềm như tên gọi với mong muốn có thể đem lại càng nhiều càng tốt những tính năng mà chúng ta sử dụng hàng ngày trên máy tính như Sticky Note, Audio Player, Video Player, Calculator, File Explorer, Search...

Hơn nữa, Pesktop giúp thao tác kích hoạt các ứng dụng thường dùng trên PlayBook một cách nhanh chóng và hiệu quả hơn. Rất nhiều tác vụ được thao tác nhanh chóng ngay tại màn hình Pesktop.

Các chức năng chính:

+ Sticky Notes:
    • Tạo Note mới
    • Quản lý Note như chỉnh sửa, xóa Note.
    • Di chuyển Note xung quanh màn hình Pesktop hoặc dấu Note đi.
    • Nội udng Note được đồng bộ và lưu trên PlayBook cùng với ngày giờ tạo/ngày giờ chỉnh sửa.
    +Audio Player:Hiện thị Audio Player ngay lập tức cùng với thư mục Music trên PlayBook. Bạn chỉ cần touch lên bài hát mình muốn nghe là xong. (Hỗ trợ định dạng mp3)

+ Video Player: Hiện thị Video Player ngay lập tức cùng với thư mục Video trên PlayBook. Bạn chỉ cần touch lên clip mình muốn xem là xong. (Hỗ trợ định dạng mp4)

+ Calculator: Hiện thị ngay máy tính bỏ túi cơ bản.

+ Image Viewer: Kích hoạt BlackBerry® PlayBook™ Photo Gallery.

+ Taking Photo: Bật camera ngay trong Pesktop.

+ Record Video: Bật Video Recorder ngay trong Pesktop.

+ App World: Kích hoạt ứng dụng App World trên PlayBook.

+ File Explorer:
    • Hiển thị thư mục Home, từ đây bạn có thể dễ dàng browse Camera folder, Documents folder, Music folder...
    • Khi click lên 1 file, Pesktop sẽ tự động chạy hoặc kích hoạt các chương trình tương ứng như hiển thị hình ảnh, play nhạc, play video, mở Word/Excel/PDF...
    • Copy/Cut/Paste/Delete/Rename File, hiển thị file size, date created...
    • Create New/Copy/Cut/Paste/Delete/Rename Folder.
    + Quick New Stuff Button Cho phép tạo nhanh Note mới, văn bản Word/Excel mới.

Một vài hình ảnh:

[IMG]http://**********************/trang/IMG_00000035.jpg[/IMG]​
    [IMG]http://**********************/trang/IMG_00000036.jpg[/IMG]

Lưu ý:
    • Sao chép files/folders có kích thước lớn (trên 10Mb) Sẽ có hiện tượng giống như treo. Tuy nhiên Pesktop không treo, sau khi xong tác vụ sẽ trở lại bình thường. các bạn không nên tắt Pesktop.
    • Có một số bugs của BlackBerry® PlayBook™ OS 2.0 như lỗi khi chụp hình, quay phim...
    Ứng dụng đang được bán trên App World với giá $1.99:

Buy Pesktop - Download Pesktop - Buy Apps from BlackBerry App World

Tuy nhiên Pesktop is Free cho anh chị em BBVN.net

Download Pesktop: tại đây

Vui lòng sử dụng DDPB Installer để cài đặt và không chia sẻ ra những forum nước ngoài.

Cám ơn sự quan tâm, ủng hộ của anh chị em và vui lòng feedback hoặc góp ý để Pesktop ngày càng tốt hơn.

Chào trân trọng.

phần mềm có vẻ hay! để down thử xem sao ^^thanks :running:

Tôi muốn ủng hộ chương trình, nhưng không có Visa hay thẻ trả trên App World. Xin hãy cho tôi biết cách để tôi có thể "mua" sau khi tôi đã download free.

Phần mềm này dùng VnPbutils được không bạn?

Trích dẫn Gửi bởi mtpham
    Tôi muốn ủng hộ chương trình, nhưng không có Visa hay thẻ trả trên App World. Xin hãy cho tôi biết cách để tôi có thể "mua" sau khi tôi đã download free.
    Hiện nay ở VN với AppWorld bạn chỉ có thể thanh toán thông qua Visa hoặc bạn bè bạn sẽ tặng nó cho bạn nếu bạn dùng tính năng App Gifting. Tuy nhiên App World trên BB chưa hỗ trợ bởi App Gifting phải thông qua BBM. Thẻ visa có thể bạn chưa cần ở hiện tại nhưng bạn sẽ cần ở tương lai. Cám ơn bạn vì đã quan tâm đến ứng dụng của nhóm phát triển VietHop Software

Em thích phong cách Meego :X

mình down bản dùng thử về nhưng không cài đặt được là sao nhỉ?! cài đặt bằng DDPB Installer nó đến giai đoạn sending... chạy một lúc rồi báo done nhưng không thấy biểu tượng phần mềm trên pb. Nếu chọn run after install nó cũng ko chạy! hướng dẫn mình với!

Hay wá

Phải tải về dùng thử ...thanks bác chủ topic.....:angel:

Trích dẫn Gửi bởi tuandat1611
    mình down bản dùng thử về nhưng không cài đặt được là sao nhỉ?! cài đặt bằng DDPB Installer nó đến giai đoạn sending... chạy một lúc rồi báo done nhưng không thấy biểu tượng phần mềm trên pb. Nếu chọn run after install nó cũng ko chạy! hướng dẫn mình với!
    Bạn lên trang http://ddpb.dauden.vn để download bản mới nhất của DDPB và thử lại.

Link Pesktop đã đi chơi. AE có nhu cầu vui lòng hạ tải bên dưới:
    Customer Log In | Box

hoặc:

Pesktop.bar - File Shared from Box - Free Online File Storage

Chúc ACE vui vẻ.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối