Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 34 của 34
    sao mình không nhìn thấy hình bạn hướng dẫn ở từng bước nhỉ? Bạn giúp mình nhé?

Các bạn ơi, vì hướng dẫn cài đặt mSPDict của bạn có hình minh họa nhưng bị lỗi 404 nên không thấy gì cả, nên nhờ các bạn hướng dẫn kỹ bằng chữ dùm. Thanks.

Trích dẫn Gửi bởi kimtuoc
    [IMG]http://**********************/trang/mSPDict-AppAndroidPB.jpg[/IMG]​
    Từ điển là một trong những ứng dụng khá phổ biến & cần thiết cho tablet nói chung để phục vụ nhu cầu học tập. Nhưng trên playbook các native app về từ điển đều là online làm mất đi tính linh động trong quá trình sử dụng, nay mình xin giới thiệu một Android app là mSPDict để khắc phục điểm yếu này.

Sơ lược đôi nét về mSPDict:
    • Dữ liệu cực lớn (lấy từ andict) với anh việt 387517 từ và việt anh 383936 từ đa chuyên ngành, bổ xung thêm bộ wiki_viet 600 mb, và nhiều từ điển của nhiều ngôn ngữ khá.
    • Khi tra cứu không cần phải chuyển đổi từ điển vì khi tra từ từ điển sẽ tra trên tất cả các file dữ liệu
    • Từ điển việt anh được convert tra không dấu, các bạn chỉ cần gõ không dấu như go sẽ ra nghĩa của tất cả các từ như gò gó, gõ , ...
    • Hỗ trợ cả text to speech và phát âm giọng thật , dữ liệu phát âm 142000 file mp3 giọng thật được gom thành 1 file 300 mb, đã hỗ trợ thêm các giọng đọc khác nữa .
    • Có tool convert dữ liệu stardict, dict.tab sang file dữ liệu của chương trình, có thể tận dụng nguồn dữ liệu phong phú trên internet, tool viết bằng java chạy trên Win, Linux và Mac

>> Hướng Dẫn Cài Đặt
    • Bước 1: kết nối playbook với PC, chép thư mục mSPDict được đính kèm trong bài vào thư mục bất kỳ trên Playbook, ở đây mình chép vào Download
    • Bước 2: Dùng DDPB sideload 2 file *.bar mSPDict & Files and Folders
    • Bước 3: Khởi chạy Files and Folders, truy cập đến thư mục Download và làm các bước như hình dưới, với mục đích di chuyển bộ data của từ điển về đúng đường dẫn playbook:/sdcard
    • Bước 4: Giờ thì thoát ra, bật mSPDict để tận hưởng thành quả thôi!!
    Mình có đình kèm file hướng dẫn sử dụng chi tiết của tác giả Bùi Đức Tiến, các bạn có thể tham khảo thêm. Đồng thời, cám ơn bạn iamkingvn đã share app này!

Bước 3: Khởi chạy Files and Folders, truy cập đến thư mục Download và làm các bước như hình dưới, với mục đích di chuyển bộ data của từ điển về đúng đường dẫn playbook:/sdcard
    Đây là phần mềm của android vì vậy khi copy file dữ liệu cứ copy thẳng vào đường dẫn sau: Z:\misc\android trên PLAYBOOK

có cái này không biết mọi người biết không: WORDMATE
    mình xài nó bên android, chay data của stardict, chỉ cần chép vào là mics/android/wordmate là chạy, hiển thị tất cả từ điển cùng lúc luôn, đã chạy thử trên playbook một thời gian, rất ok

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234