Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 29 của 29
    Trích dẫn Gửi bởi blacksky2301
    vậy là tốt rồi, thanks bạn rất nhiều, chuẩn bị up ROM này thôi, nói chứ dao diên tiếg việt ít ai cần lắm, cần là cần cái bàn fím telex, mà nếu chép file .cod 666 wa dc thì ok rồi ^^
    Bác nói chính xác. e sài giao diện tiếng việt thấy khó chịu cực kỳ .

Trích dẫn Gửi bởi Hữu Luân
    Bác nói chính xác. e sài giao diện tiếng việt thấy khó chịu cực kỳ .
    Ế ế, nên nói là sử dụng không quen được rồi bạn. Đừng "hạ nhục" Tiếng việt của mình chứ nào. Do bạn dùng BB lâu nên thấy tiếng việt hơi khó khi tìm kiếm hoặc phím tắt nhanh, do vấn đề dịch lại ấy mà. Nhưng đối với người mới dùng, Tiếng việt vẫn là lựa chọn đối với họ .

Trích dẫn Gửi bởi foolishboy
    Ế ế, nên nói là sử dụng không quen được rồi bạn. Đừng "hạ nhục" Tiếng việt của mình chứ nào. Do bạn dùng BB lâu nên thấy tiếng việt hơi khó khi tìm kiếm hoặc phím tắt nhanh, do vấn đề dịch lại ấy mà. Nhưng đối với người mới dùng, Tiếng việt vẫn là lựa chọn đối với họ .
    pác foolishboy nói chuẩn wá, ăn thua mình xài thôi, xài wen từ dòng thấp lên dòng cao, đương nhiên sẽ thấy Tiếng Việt hơi bất tiện 1 tí:Popo28: , nhưng vẫn là ưu tiên hàng đầu cho người mới biết xài và làm wen vs BB, còn các pác, cứ chiến vô tư, tiếng nào cũng dc vì đa số đã wen vs em nó, kaka, chém tí, chứ tiếng Ả Rập hay Thái Lan ngoằn nghòen thì....@@ :Popo73:

Mình thấy có 1 thao tác là tháo pin ra trong bước 3. Không biết có phải tháo pin trong lúc máy đang chay ko? Nếu thế có ảnh hưởng gì tới máy ko các bác!

Trích dẫn Gửi bởi adshien
    Mình thấy có 1 thao tác là tháo pin ra trong bước 3. Không biết có phải tháo pin trong lúc máy đang chay ko? Nếu thế có ảnh hưởng gì tới máy ko các bác!
    Bước tháo pin ra là dành cho bạn nào up ROM không fải nhà mạng của mình và up ROM theo kiểu tháo pin của Cu HIệp trên Tinhte. Bạn dùng phần mềm vnbbUtils để up ROM nhé, không cần xóa vender. không cần tháo pin nhé

Tiếng Việt ok các bác ah. chưa thấy lỗi..
    Add cod gõ Telex thế nào vậy bác, mình dùng file trên appstore của dauden thì bị lỗi không vào Option đc, thử add cod thì bị lỗi 605 luôn dùng loader cài từ lúc up rom cũng bị 605 luôn .

Mình đã up lên bản 749 này rồi. Nói chung không thấy khác bản 747 là mấy. Pin và sóng sánh cũng như cài phần mềm hãng thứ 3 vẫn good nhưng ko khác gì so vs 747 cả. Nói chung háo hức thì up chứ ko thì xài 747 vẫn tốt

Tin vui cho các bạn: Mình test thử và kết quả như sau.
    Máy mình up bản 666 để chế độ chờ thì 1% pin khoảng 35-40 phút. sau khi up lên 749 thời lượng tăng lên 1h. Còn khi gọi, xem video thì thời lượng pin 666 và 749 gần như nhau. có lẽ lên 749 đã tối ưu tắt chạy gầm 1 số chương trình nào đó. (Bản test mình thực hiện trên 1 máy và cái chung 1 số phần mền hoàn toàn giống nhau) Đã up thêm module tiếng Việt.
    Bạn có thể hướng dẫn up module tiếng việt được k? Appworld mình cũng k sử dụng được, mọi người đã fix các lỗi này ntn thế?

Các bác cho mình hỏi...mình đang định up lại rom cho con 9800 của vk...máy mình mua ở Singapore trước h mình cũng up đi up lại rom gốc cho nó chứ chưa bao h up những rom khác...vậy cho mình hỏi là máy mình up đc bản này ko ạ?...thanks các bác nhiều...^^...

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123