Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

9900 bị lỗi khi uprom

Tình hình là sau khi chạy cleard board máy nó báo lỗi không nhận bootrom. Vào BDM nó vẫn nhận pin và update rom, nhưng khi đến giai đoạn nhận JVM thì nó xuất hiện cái màn hình đỏ lòm sau đó hiện cái màn có thông số tùm lum. Ai có biết nó bị bệnh gì không chỉ giáo với ạ. Hậu tạ một chầu nhậu tẹt ga ạ

[IMG]http://www.**********************/attachments/img_20151022_215812-jpg.69248/[/IMG]

[IMG]http://www.**********************/attachments/img_20151022_215819-jpg.69249/[/IMG]

thử lại bản rom khác và cổng vào của cáp cần thiết cài win lại thuong các os cũ up rom tuơng thích vs win 7 xoá vendo và thử up = cách tháo pin thử xem sao hihi

Trích dẫn Gửi bởi se7en
    thử lại bản rom khác và cổng vào của cáp cần thiết cài win lại thuong các os cũ up rom tuơng thích vs win 7 xoá vendo và thử up = cách tháo pin thử xem sao hihi
    Mình cần câu trả lời về thông báo lỗi bạn à. Vì mình ko biết đó là lỗi gì. Còn về vấn đề thử rom thì mình thử hết các rom theo vendor nhà mạng hết rồi. Mà hai hình này khi mình lắp pin hay ko lắp nó vẫn bị vậy bạn à

lỗi này theo em là 95% bị lỗi main rồi bác ơi

Trích dẫn Gửi bởi se7en
    lỗi này theo em là 95% bị lỗi main rồi bác ơi
    Theo bạn nếu lỗi main khắc phục như nào bạn. Một chầu nhậu tẹt ga đang chờ bạn đó

để em coi sao chứ giúp bác thui chứ nhậu nhẹt j chủ yếu là vì đam mê thui, mà em nghĩ lỗi main chắc phải thay main thui hichic

ủa mà máy bác của nhà mạng nào

bác bây giờ up lại thử coi sao cho nó chạy tới bứoc 2 rút cap cho nó lỗi 507 coi sao nếu về được 507 là còn cứu dc

Trích dẫn Gửi bởi se7en
    ủa mà máy bác của nhà mạng nào
    Main att sau khi cleard board nó ra vendor 603. Chạy repaibish nó báo 'not bootrom' sau đó uprom nó báo lỗi đó. Giờ xử lý sao ạ

Trích dẫn Gửi bởi se7en
    bác bây giờ up lại thử coi sao cho nó chạy tới bứoc 2 rút cap cho nó lỗi 507 coi sao nếu về được 507 là còn cứu dc
    Cũng làm như vậy rồi nhưng nó vẫn thế. Ko lên 507. Chỉ nháy led đỏ 4 lần liên tiếp thôi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối