Kết quả 1 đến 5 của 5

Bàn phím 9800 bị đơ

ace cho hienhq hỏi : không dùng bao viva / không cài OS quá cao (đang xài 526 hoặc 534) theme cũng được khuyến cáo dùng mặc định nhưng lâu lâu là bị đơ 4 phím cơ bản và toàn bộ bàn phím. Nếu alt + shift + del khởi động lại thì hết nhưng sau đó bị lại. Đã BH ở dauden 1 lần và được down xuống rom 526 nhưng giờ vẫn bị. Nguyên nhân vì sao ah? Máy mới mua từ Brightstar

ace chỉ giúp ah, thks nhìu nhìu

a thử xóa tất cả các phần mềm hiện có trên máy sau đó thử lại xem nha. có thể phần mềm bị đụng nhau...

Có thể do máy cài nhiều game nặng hoặc nhiều phần mềm chạy( ẩn hoặc không ẩn) cùng lúc.

Giải pháp, bạn thử cài phần mềm giải phóng RAM và bộ nhớ( có trên dauden luôn đó), lâu lâu bạn chạy 1 lần cho máy nhẹ bớt.

Chúc bạn thành công.

cảm ơn các bạn ah, hiện tại máy mình chưa cài gì ghê gớm hết, games chưa, soft thì có ddict / bbus / documents to go / smartbindie / BBM / yahoo / FB / twitter / vietsing / capture nux / google map / roco size : hết - toàn soft của dauden đó. 9700 và 8800 cũng bi nhiêu ah nhưng tới 9800 thì bị, hic

Máy bạn tình trạng giống hệt máy mình, cũng đang đi bảo hành, ko biết thế nào nữa đây, hic, em nó mà cứ bị thế thì biết làm thế nào, Máy của bạn sao rồi, giờ còn bị nữa không?