Kết quả 1 đến 9 của 9

Xin anh em giúp đỡ do mới xài BB 9700R OS 5,ngườii nhà cho nên chưa biết tí gì

Máy của em đang xài bản V5.0.0.351(Platform5.1.0.98).Chẳng là em vào BB App World thấy hiện lên dòng chữ "Data service not operational" em không biết dòng chữ này có ý nghĩa gì và máy của em có bị sao hay kô.Máy của em vào Wifi ầm ầm Download cài đặt mấy phần mềm trên dâu đen không vấn đề gì.Mong anh em chỉ giáo cho thằng em mới xài BB.Cám ơn anh em nhiều.

App world theo em biết là không có hỗ trợ tại Việt Nam hay đơn giản hơn là bác chưa cài service book. Bác lên mạng bằng trình duyệt chuẩn có sao không ? Nếu không vấn đề mà bác muốn dùng app world thì phải qua trình duyệt trên máy tính hoặc trên máy rồi

Em dùng trình Opera vào mang van bình thường không sao hết

Trích dẫn Gửi bởi tulangtu
    Máy của em đang xài bản V5.0.0.351(Platform5.1.0.98).Chẳng là em vào BB App World thấy hiện lên dòng chữ "Data service not operational" em không biết dòng chữ này có ý nghĩa gì và máy của em có bị sao hay kô.Máy của em vào Wifi ầm ầm Download cài đặt mấy phần mềm trên dâu đen không vấn đề gì.Mong anh em chỉ giáo cho thằng em mới xài BB.Cám ơn anh em nhiều.
    Up rom đi bạn, sau đó cài service book nhé.

Thân

Đang ký gói bis đi sẽ tự động có.

up len ung ho cho ban nha

up lên nào! mem mới!

Bạn chưa cài servicebook đấy.cài xong mới kích hoạt trình duyệt Browser được.

nếu mới dùng 9700 thì nên dùng OS 6 đi bạn, OS 6 có hỗ trợ tiếng việt, như thế dễ làm quen hơn, sau đó nếu ko thích thì chuyển qua tiếng anh cũng đc mà, chứ để OS 5 rồi đi mò khổ lắm :banghead: