Kết quả 1 đến 4 của 4

9800 bị mất handset (loa trong) do phần mềm

Chào các bác,

Em mới dùng 9800 được mấy ngày nên vọc vạch nhiều. Sáng nay đột nhiên thấy không nghe được loa trong (hình như đầu bên kia cũng không nghe thấy mình nói) nên nghĩ máy bị hỏng phần cứng. Rồi một hồi nghịch up firmware lên 6.0.0.706 thì lại nghe tưng bừng, một hồi sau lại mất, uninstall Facebook, reboot lại lên... cả tối nay em cứ loay hoay lúc được lúc không như thế. Không hiểu lỗi này do phần cứng hay mềm nữa, mong các bác trợ giúp.

Em cảm ơn nhiều

Tốt nhất là bây giờ bạn đem máy tới trung tâm để kiểm tra sẽ tốt hơn

thường nếu bị lỗi FW thì up ại hết, của pác thì lạ thật!!!

Trích dẫn Gửi bởi lephanductrong
    Chào các bác,

Em mới dùng 9800 được mấy ngày nên vọc vạch nhiều. Sáng nay đột nhiên thấy không nghe được loa trong (hình như đầu bên kia cũng không nghe thấy mình nói) nên nghĩ máy bị hỏng phần cứng. Rồi một hồi nghịch up firmware lên 6.0.0.706 thì lại nghe tưng bừng, một hồi sau lại mất, uninstall Facebook, reboot lại lên... cả tối nay em cứ loay hoay lúc được lúc không như thế. Không hiểu lỗi này do phần cứng hay mềm nữa, mong các bác trợ giúp.

Em cảm ơn nhiều
    Vấn đề của bác có khả năng lỗi phần cứng là rất cao (90%) (Nguyên nhân có thể do ẩm thấp gây hen rỉ chân tiếp xúc or lỏng chân tiếp xúc). Để loại bỏ suy đoán về PM thêm 1 lần nữa thì sau khi cài ROM thì bạn có kèm theo restore dữ liệu cũ hay không, hay bác up rom có Pin hay không có Pin? Tốt nhất bác mang ra của hàng uy tín nào kiểm tra. Good Luck