Kết quả 1 đến 8 của 8

Vấn đề cảm ứng của bb 9900 khi ra nắng!!

Chào cả nhà,
    Em mới mua 1 em bold 9900 dc gần 1 tháng nay, dùng rất cẩn thận nhưng không hiểu vì sao mỗi khi ra nắng thì chức năng cảm ứng của 9900 lại kém hẳn không còn mượt mà như bình thường.... Bản Rom em đang dùng là 7.1.0.523.....Không biết bro nào có bold có bệnh giống của em không thì cho em vài lời khuyên hay là biện pháp giải quyết...

Thanks cả nhà...

có khi nào ra nắng, màn hình hiển thị ko được rõ do tấm dán màn hình nên có độ chói và làm cho mắt bác nhìn hơi khó chịu nên bác chọt cảm ứng ko chính xác

Trích dẫn Gửi bởi osama9x
    Chào cả nhà,
    Em mới mua 1 em bold 9900 dc gần 1 tháng nay, dùng rất cẩn thận nhưng không hiểu vì sao mỗi khi ra nắng thì chức năng cảm ứng của 9900 lại kém hẳn không còn mượt mà như bình thường.... Bản Rom em đang dùng là 7.1.0.523.....Không biết bro nào có bold có bệnh giống của em không thì cho em vài lời khuyên hay là biện pháp giải quyết...

Thanks cả nhà...
    máy chính hãng hay máy xách tay bạn, nếu chính hãng thì bạn mang máy đến Dâu Đen để BH nha, khả năng là do cục pin đó pạn

Trích dẫn Gửi bởi TheMen
    máy chính hãng hay máy xách tay bạn, nếu chính hãng thì bạn mang máy đến Dâu Đen để BH nha, khả năng là do cục pin đó pạn
    Cảm ơn bác đã reply

máy em mua trên 1 trang web tên là Mobicity. Nên không biết bảo hành sao nữa...Không biết có bro nào vào đây mua máy chưa..

Hôm trước trên diễn đàn có 1 bro cũng bị như này....thì có 1 bác reply lại rằng các dong 9900/9930 đều bị thế này hết...

Không biết đúng là vậy hay có mỗi con của em bị thôi???

Trích dẫn Gửi bởi namnt276i
    có khi nào ra nắng, màn hình hiển thị ko được rõ do tấm dán màn hình nên có độ chói và làm cho mắt bác nhìn hơi khó chịu nên bác chọt cảm ứng ko chính xác
    Chắc không phải vậy đâu anh ơi....Em thử nhiếu lần lắm rồi không hiểu máy bị làm sao....Trong chỗ râm mát thì chả làm sao....Ra nắng phát là cảm ứng chậm hẳn...

Trích dẫn Gửi bởi osama9x
    Cảm ơn bác đã reply

máy em mua trên 1 trang web tên là Mobicity. Nên không biết bảo hành sao nữa...Không biết có bro nào vào đây mua máy chưa..

Hôm trước trên diễn đàn có 1 bro cũng bị như này....thì có 1 bác reply lại rằng các dong 9900/9930 đều bị thế này hết...

Không biết đúng là vậy hay có mỗi con của em bị thôi???
    không phải đâu bạn, máy lỗi nó mới bị như vậy, mượn 1 cục pin của ai dùng 99 để thử, chứ mua trên này nó k bảo hành PIN đâu

Máy của bạn chỉ bị loạn khi đi ra nắng thôi ak ? đã thử up tại Rom khác chưa. nếu vẫn bị lỗi như vậy thì khẳ năng con cảm biến ánh sáng của máy bạn đã bị loạn rồi.

Up lại rom xem sao!