Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

9900 bị "cảm nắng": tìm thuốc

Mới "cưới" 99kR. Dùng trong phòng, chỗ râm mát, lặng gió rất ngon. Xứng đồng tiền bát gạo bỏ ra rinh e nó.
    Nhưng...khi ra ngoài trời nóng to, gió to thì gặp 2 vấn đề sau:
    1. Cảm ứng kém hẳn:
    Ví dụ như: vuốt màn hình, chạm icon...(nói chung là thao tác trên màn hình khó khăn, k nhạy so với trog nhà)
    2. Loạn cảm ứng:
    - soạn tin nhắn, memopad ...thì con trỏ chuột tự động nhảy từ dưới lên phía trên màn hình. Có khi mở phone hoặc danh bạ để gọi điện, con trỏ chuột tự động nhảy từ dưới lên phía trên màn hình dù tay chưa chạm màn hình hay trackpad.
    Trên đây là bệnh của e nó. Đã đi "vái tứ phương" nhưng chưa tìm đc thuốc chữa.
    Mong ae vườn dâu nhà mình giúp đỡ để có hướng điều trị
    Cảm ơn.

Cái này mình nghĩ khả năng là về phần cứng bạn ơi, chắc màn cảm ứng của 99k của bạn có vấn đề rồi, Nếu thay màn hình mới có thể sẽ hết bệnh

Trích dẫn Gửi bởi nguyenphong
    Cái này mình nghĩ khả năng là về phần cứng bạn ơi, chắc màn cảm ứng của 99k của bạn có vấn đề rồi, Nếu thay màn hình mới có thể sẽ hết bệnh
    Nhưng vấn đề là khi trong nhà mọi chức năng bình thường. Cảm ứng mượt.
    Có khả năng nào là do cảm biến nhiệt hay cảm biến ánh sáng. Đoán mò thôi vì mới dùng bb, chưa rõ hoàn toàn về phần cứng. Xin ý kiến chỉ giáo.

Trích dẫn Gửi bởi trung_ciencone
    Nhưng vấn đề là khi trong nhà mọi chức năng bình thường. Cảm ứng mượt.
    Có khả năng nào là do cảm biến nhiệt hay cảm biến ánh sáng. Đoán mò thôi vì mới dùng bb, chưa rõ hoàn toàn về phần cứng. Xin ý kiến chỉ giáo.
    Theo mình được biết, bản ROM 7.1.0.342 dành cho thị trường VN đã có hiện tượng cảm biến ánh sáng hoạt động không được (light sensor), khi ra ngoài nắng - BB không sáng màn hình lên đươc. Cách xử lí: Wipe máy bằng JM_comander, sau đó uprom lại nhé (nhớ backup dữ liệu trước) .

Trích dẫn Gửi bởi 3-6-0-do
    Theo mình được biết, bản ROM 7.1.0.342 dành cho thị trường VN đã có hiện tượng cảm biến ánh sáng hoạt động không được (light sensor), khi ra ngoài nắng - BB không sáng màn hình lên đươc. Cách xử lí: Wipe máy bằng JM_comander, sau đó uprom lại nhé (nhớ backup dữ liệu trước) .
    Cám ơn bro đã có ý kiến.
    Đang up để xem thế nào.
    Mong là ổn thỏa

Khổ thế

Vừa định thử nghiệm thì trời lại mưa. Không có nắng để thử nghiệm

bạn cà i ROM khác sao rồi?? nhưng mình nghĩ khả năng do ROM rất thấp, bạn thử muợn ai đó 1 cục pin để Test thử xem nhé, mình đã gặp TH này rồi.. thử đi bạn...

hihihi. làm sao có pin để kiểm tra đây. các bro nào hảo tâm giao lưu mượn tạm để check nhẩy?

qua 538 Lê Hồng Phong đi mình cho mượn Pin test

ko cách nào hết được đâu, mình đã thay pin, up rom...>>> mọi thứ ko thay đổi
    Nói chung lỡ mua rồi, bàn tới phần cứng của 99 chỉ thêm thất vọng...

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối