Kết quả 1 đến 4 của 4

lại vấn đề sạc pin cho bold ạ

tình hình là sợ e nó chết nguồn nên e cũng khá cẩn thận khi sạc
    lần đầu tắt nguồn cắm 8 tiếng
    xong mấy lần sau chỉ cắm 2 3 tiếng gì đó. canh cho đầy thì rút luôn.

cơ mà dạo này e dùng thì toàn hết pin buổi tối, buộc phải sạc qua đêm, nên e cũng tắt nguồn rùi sạc như bt.
    cơ mà đặt báo thức sáng hôm sau dậy thì nó lạ lắm ạ
    e đặt 5h30p
    sáng mắc đái quá dậy, coi đồng hồ mới có 4h50p. đi đái xong mở cái đt coi thì mới bấm 1 cái nó lên màn hình luôn (y như đã mở nguồn vậy). và đồng hồ bị chạy chậm nửa tiếng. nó báo lúc đó mới có 4h20p.
    e hẹn giờ 5h30 thì đáng lẽ 5h30 nó mới tự mở nguồn chứ ạ?
    và tự nhiên mở nguồn xong bị chậm đồng hồ là thế nào ạ??

a e có bí quyết nào sạc đt ko cần tắt nguồn qua đêm ko ạ?
    e mua ở didong365, định mua bên bác hải cosovo mà hết hàng
    người ta cho e cái sạc này, chẳng biết phải hàng xịn ko....

ko ai giúp e với ạ??

Mình khuyên bạn thế này, nếu sợ bị die nguồn thì khi cắm sạc bạn đừng tắt máy, cứ để máy mở, và khi sạc thì bạn để chế độ bedside mode nhé. Bạn vào cái clock ý, chọn option, ở cái mục when charging thì bạn để là enter bedside mode, ở phần bedside mode thì bạn chọn là tắt sóng với tắt led đi. Khi để bedside mode này thì vẫn đảm bảo máy hoạt động tốn ít pin nhất (đã tắt sóng, tắt led rồi mà, dim screen nữa), nhưng điện sẽ vào từ từ hơn, không lo máy chết nguồn nữa đâu. Không phải ngẫu nhiên ban đầu Rim để cái chế độ này khi mà bạn cắm sạc đâu, chỉ có chúng ta hay tắt nó đi thôi.

Trích dẫn Gửi bởi alakazam1994
    Mình khuyên bạn thế này, nếu sợ bị die nguồn thì khi cắm sạc bạn đừng tắt máy, cứ để máy mở, và khi sạc thì bạn để chế độ bedside mode nhé. Bạn vào cái clock ý, chọn option, ở cái mục when charging thì bạn để là enter bedside mode, ở phần bedside mode thì bạn chọn là tắt sóng với tắt led đi. Khi để bedside mode này thì vẫn đảm bảo máy hoạt động tốn ít pin nhất (đã tắt sóng, tắt led rồi mà, dim screen nữa), nhưng điện sẽ vào từ từ hơn, không lo máy chết nguồn nữa đâu. Không phải ngẫu nhiên ban đầu Rim để cái chế độ này khi mà bạn cắm sạc đâu, chỉ có chúng ta hay tắt nó đi thôi.
    vậy là cài mấy cái đó xong là khi cắm sạc tự enter bedside mode luôn hả bác??
    tự tắt hết mấy cái sóng sánh, dim màn hình, tắt led.
    vậy giả sử khi e cắm qua máy tính để chép dữ liệu gì đó nó cũng tự vô bedside luôn hả? có cách nào khắc phục cái này ko bác?
    tức là cắm vô máy tính chỉ để truyền data thui. ko sạc ấy...