Kết quả 1 đến 6 của 6

Bàn phím bb9900 bị lờn

Gần đây cái bàn phím của em nó làm em bực mình kinh khủng, các phím d, a, g bị lờn bấm 4 hay 5 lần mới đc. Em có đem ra tiệm sữa nó bảo giờ phải thay phím chứ phím bb9900 mà tháo ra lắp vào là coi như đi cái phím lý do là vì rất khó lắp vào, dễ gây lỗi dẫn đến giảm hiểu quả bấm của bàn phím sau này. Em có đọc trên mạng nó bảo là bị dính bụi, phải tháo ra lau lau dưới lớp đồng gì đó. Giờ em rất hoang mang mong các bác chỉ dẫn giúp em ạ.

lăn tăn gì cái chuyện đó bạn, 9900 nó có bo phím (bao gồm bàn phím bên trên và lớp mạch bên dưới), khi kiểm tra lớp mạch bên dưới nếu không sửa được thì phải thay nguyên bo phím, bạn mang qua Dâu Đen nhờ họ kiểm tra xem hư gì nhé?

Thay nguyên bộ phím dưới đi bác. Qua dauden hoăc xem các thương gia cũng bán đấy. Tầm 200k-250k. Thay đi bấm vậy ức chế lắm.

Trích dẫn Gửi bởi cubunngoc
    Gần đây cái bàn phím của em nó làm em bực mình kinh khủng, các phím d, a, g bị lờn bấm 4 hay 5 lần mới đc. Em có đem ra tiệm sữa nó bảo giờ phải thay phím chứ phím bb9900 mà tháo ra lắp vào là coi như đi cái phím lý do là vì rất khó lắp vào, dễ gây lỗi dẫn đến giảm hiểu quả bấm của bàn phím sau này. Em có đọc trên mạng nó bảo là bị dính bụi, phải tháo ra lau lau dưới lớp đồng gì đó. Giờ em rất hoang mang mong các bác chỉ dẫn giúp em ạ.
    bác thử ấn mạnh vai giây và thả ra thật nhanh xem, làm vài lần nhé.

Mình thì chỉ bị 1 nút kết thúc cuộc gọi thôi !

bác mở ra lau lại