Kết quả 1 đến 5 của 5

Một số điều cần hỏi khi mới sử dụng 8700

Mới gia nhập gia đình 8700 nên còn nhiều bỡ ngỡ, qua 1 thời gian sử dụng, mò mẫm hoài mà vẫn không được nên em có 1 số thắc mắc muốn hỏi các anh em đã sử dụng 87 lâu năm, mong mọi người giúp đỡ:
    1. Có thể thêm font chữ mặc định cho 87 sau khi up Rom được không? Thêm font chữ vào máy chứ không phải làm sao để hết bị lỗi font nha mọi người
    2. Mình đã cài QuickWheel cho máy rồi nhưng khi ấn phím giữ khi sử dụng 1 số App thì không vào được menu của App đó. Mình ấn Alt+ TW nhưng cũng không vào được menu như khi ấn vào chùm dâu ở các dòng máy khác. Tiêu biểu là Baonet5 không ấn được menu để vào cài đặt, Beweather không không vào được menu để tùy chọn nhập địa điểm
    3. Khi sử dụng Google Maps cho 87, mình mò hoài mà không thấy phím nào để di chuyển dò đường qua trái, qua phải.
    4. Mình muốn cài BBdict hay DDict, nhưng lại không đủ bộ nhớ để copy data vào. Ram có 5M mà up Rom xong đã hết 4M, trong khi data gần 6M?
    Trên đây là 1 số thắc mắc của mình khi mới sử dụng 87. Mong anh em giúp đỡ

mình cũng dùng được một thời gian nhưng chia sẻ một số y sau:1.mình ko rõ lắm khi up rom nhưng phông mình có thể thay đổi ở cài đặt os4.5 vẫn bị lỗi pông t việt khi vào browser,opera thì cài bản 4.2 ko bị lỗi pông.2:mình cũng ko điều khiển được như con 88.3:khi vào google maps muốn sang trái hoặc phải bạn phải giữ alt rồi lăn TW nhé.4.mình đã cài được bbdict và dùng ngon,ram của 87 là 16mb nhé.:Popo28:

2. quickw ko dùng đc trong 1 số app, điển hình là opera. nhưng ấn alt + trackw thì vẫn ra menu bt nhé
    3. khi vào ggmaps ko cần giữ alt và lăn tw. mình cài bản 3.0 trên 87 thì có thể sự dụng 4 phím u, h, j, k để di chuyển. 1 để thu nhỏ, 3 để phóng to, 0 để tìm GPS. vì GPS trên 87 định vị qua sóng (các trạm BTS) nên độ chính xác sex tuỳ theo bạn đúng gần hay xa trạm bts. hoặc vừa ấn giữ alt và lăn tw cũng đc. ko sao cả.
    4. cái này mình cũng đang thắc mắc mà chưa có lời giải đáp.

Trích dẫn Gửi bởi caocaolatre199x
    4. cái này mình cũng đang thắc mắc mà chưa có lời giải đáp.
    xem dung lượng bộ nhớ còn lại bạn bấm alt+cap+h ->file free(đây là dung lượng bộ nhớ trong còn lại)
    file total: là dung lượng bộ nhớ thật sự của máy

BBdict khi bạn down về thì cài vào BB rồi dùng cáp kết nối với máy tính. trong bộ cài sẽ có file để send dữ liệu từ điển qua BB. không phải copy nhé chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi uncryreaper
    xem dung lượng bộ nhớ còn lại bạn bấm alt+cap+h ->file free(đây là dung lượng bộ nhớ trong còn lại)
    file total: là dung lượng bộ nhớ thật sự của máy

BBdict khi bạn down về thì cài vào BB rồi dùng cáp kết nối với máy tính. trong bộ cài sẽ có file để send dữ liệu từ điển qua BB. không phải copy nhé chúc bạn thành công
    thanks bác em làm đc rồi.