Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Restore Autotext/Word Substitution cho BlackBerry OS 6 & 7

Sau khi nâng cấp lên OS6 thì rất nhiều thứ trên chiếc BlackBerry của bạn sẽ thay đổi. Từ những giao diện, cấu trúc menu cho đến chất lượng kết và tốc độ kết nối wifi/3g đều được nâng cấp đáng kể.

Niềm vui chưa hết thì vấn đề bắt đầu phát sinh. Những người có thói quen dùng autotext thì nay việc restore không còn được suôn sẻ như trước (trong phạm vi bài viết này không đề cập đến 9800 vì BB này không gặp vấn đề tương tự như trên). Autotext trên OS5 giờ trở thành Word Substitution trên OS6.

II/. Hướng dẫn cài đặt:

Muốn sử dụng cũng như restore phải trải qua 1 số thủ thuật sau:

1/ Vào thu mục java theo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\***\Java (***: tên bản rom cài đặt lên máy) tìm và move những file <net_rim_vad*.cod> khỏi thư mục hiện hành như trên hình.:

2/ Bật Loader.exe để uprom và "phải chọn" vào check box như hình:

3/ Sau khi uprom xong, vào Options > Typing and Input > Language và chọn như hình:

4/ Restore bản autotext được attach cuối bài vào BB như bình thường thông qua BDM

5/ Sau khi kết thúc quá trình restore, vào Options > Typing and Input > Language và chọn như hình:

6/ Vào Options > Typing and Input > Word Substitution kiểm tra và hưởng thành quả:

7/ Để những file <net_rim_vad*.cod> vào thư mục java, bật Loader.exe để load lại vào máy.

Lưu ý: Quá trình cài đặt có thể hơi mất thời gian nên các bạn cứ kiên nhẫn chờ đợi.

Download

sao em làm không được bác ơi, báo lỗi 602??

file lỗi rồi, up lại đi bác

Link cuối bài lỗi rồi bác ơi, em cũng mới dùng OS 6, đang hì hục với AutoText mấy ngày rồi mà chưa được... Mà dùng file ipd của người khác được không bác? :-?

Trích dẫn Gửi bởi silverhat
    Link cuối bài lỗi rồi bác ơi, em cũng mới dùng OS 6, đang hì hục với AutoText mấy ngày rồi mà chưa được... Mà dùng file ipd của người khác được không bác? :-?
    Phải dùng đúng autotext của Bác Tamnlt. Mình đang sử dụng tốt (9100) và không cần theo bước thứ 1. Bác Tamnlt ơi! cho link download mới đi, link cũ die rồi?

Bạn up lại file đấy được không? Mình vừa thử restore một khác báo ok rồi nhưng vào máy không thấy từ mới.

Đã fix các bạn vào thử lại nhé...

Quá ngon lành, cảm ơn bài viết hữu ích, loay hoay mãi mấy ngày mà ko được.tks nhiều!

đọc mà thấy hay mà không thanks sẽ bị sniper headshot... nên tốt nhất là thanks pác 1 hit

sao ko dùng auto text tiếng việt nhỉ

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối