Kết quả 1 đến 6 của 6

Up rom cho 9780 T-Mobile

E mới xài BlackBerry đc vài ngày thôi ạh. Khi cắm vào pc thì BBS báo là có update. Vậy nếu e update theo BBS (hay tự up rom khác) thì có bị lock mạng gì ko ạh? Tại trc đây e xài sony xách tay, khi flash rom lại thì phải unlock lại.
    Với cho e hỏi nếu update theo BBS thì nó sẽ tự động kiếm rom thích hợp với máy để up phải ko ạh?
    TKS!

Nếu máy bạn đang ổn định chạy tốt thì cũng chả cần phải chạy lại làm gì, còn báo update thì kệ nó. Thích thì backup dữ liệu rồi chạy thử chơi thôi. Máy sẽ tự download bản Rom phù hợp. Còn không, muốn up Rom thì bạn nên dùng loader thì tốt hơn. (yên tâm, chạy cách nào cũng ko bị lock mạng)

Bạn có thể tham khảo ... cách đăng ký gói Bis để dùng luôn bạn à, ko cần SB nữa
    Dạ nãy h loay hoay xoá hết đống SB + thiết lập TCP lại, h xài đc GPRS rồi ạh :Popo28: . E ít xài GPRS lắm, chủ yếu là xài wifi nên đăng ký BIS hơi phí . Cần GPRS chủ yếu vd đi ngoài đường ko có wifi thì cần lên tra thông tin, số đt địa chỉ này nọ thôi àh, chứ duyệt thì hay dùng Nexus 7 wifi :Popo28: . H thì còn vụ rom chưa biết nên up lên ko nữa . Cho e hỏi luôn loa nghe hơi nhỏ + mở volume vừa đủ nghe thì bị rè, lỗi này do gì ạh? Bữa mua gọi đc sơ sơ, ko để ý kỹ, bữa bạn e nó gọi đt lâu mới để ý là nhỏ hơn cả Nokia 1616 cùi trc đây của e nữa ...

AE cho hỏi mình cũng đang dùng 9780 nhưng nếu k dùng bis thì có cách nào dùng facebook với yahoo với bb world được không vậy,thanks ae nhé

với anh em cho hỏi dòng 9780 thì có up rom lên os 7 được không vậy,mình mới dùng nên không biết nhiều mong mọi người chỉ bảo,thanks nhiều nhé

Trích dẫn Gửi bởi NoPromise
    AE cho hỏi mình cũng đang dùng 9780 nhưng nếu k dùng bis thì có cách nào dùng facebook với yahoo với bb world được không vậy,thanks ae nhé
    Ko dùng Bis thì bạn dùng 3G hay EDGE hay Wifi vẫn có thể sử dụng 3 cái đó được bạn nhé

Trích dẫn Gửi bởi NoPromise
    với anh em cho hỏi dòng 9780 thì có up rom lên os 7 được không vậy,mình mới dùng nên không biết nhiều mong mọi người chỉ bảo,thanks nhiều nhé
    Máy ko hỗ trợ OS7, OS7 cho dòng cảm ứng nhưng cũng tùy loại bạn à