Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 49
    Để mình làm rõ thêm 1 chút cho a/e nào chưa rõ vì sao:
    1/ Vừa sạc vừa gọi điện / nghe : dòng sạc vào pin sẽ yếu đi vì có tác vụ sử dụng khiến pin sạc lâu đầy. Thứ nữa đó là máy nó nóng, pin lại nóng, mau giảm tuổi thọ, nhìu khi gây cháy nổ.
    2/ Pin yếu là sạc. Mỗi máy đều có ngưỡng pin yếu ( dấu đỏ, chưa mất sóng ) - pin cực yếu ( dấu đỏ , mất hết mọi kết nối ) - pin chết ( sụp nguồn, ko lên hình ). Các nhà sản xuất và bên viết code cho OS đều biết mức ngưỡng phải sạc cho pin để đảm bảo pin thọ nên họ đặt thế. Thường thì pin yếu , mức ngưỡng 10%-12% . Pin cực yếu 7% , để đến mức này , pin của bạn sẽ bắt đầu chai trên 20% rùi đó. Sụp nguồn, dưới 5%, phần này thì nó chai lun trên 40% pin - tất cả đều tính trên dung lượng pin còn lại ( nhỏ hơn dung lượng pin mặc định )
    cách đo độ pin chai của điện thoại cũng dễ ( mang tính tương đối ):
    [ Dòng sạc ( mAh ) x Thời gian sạc ( h ) : a ] : dung lượng pin x 100%
    a có giá trị từ 1.1 đến 1.25
    5/ Người bán nào cũng khuyên sạc 3 lần đầu như nhau à. Nhưng họ không biết rằng 3 lần xả đầu cũng quan trọng không kém để đảm bảo pin trâu bò. Nguyên tắc : Xả càng lâu càng tốt cho pin. Nếu bạn thực hiện đúng cả 2 điều này thì dung lượng pin khi sạc đầy gần như đạt tới hạn dung lượng ghi trên sản phẩm.
    P/s : nhưng mà ai cũng cái máu vọc khi mua điện thoại mới nên toàn xả nhanh, mau cho hết 3 lần mà xài cho rùi. SAI LẦM
    Bây giờ sài smartphone , pin hao như ngóe, các bạn sắm thêm 1 dock sạc ngoài với 1 viên pin phụ chính hãng nữa lo ngon ơ. Chả phải cắm sạc vào máy - máy + cổng sạc sẽ bền hơn
    Chúc các bạn có 1 cục pin trâu bò và không hết lúc cấp bách.

Đang dùng 9900 và sẽ phải sớm mua sạc rời thôi.Hic hic

Dùng bb, thấy mỗi 87 là chả bao giờ để ý đến pin (dùng pin DLC) còn dùng qua con storm 9520, gì cũng ok, trừ pin,nhiều lúc muốn đập miẹ cái máy mà xài nokia, ghiền lắm mới ko bỏ. hic. nhân tiện có bác nào biết chỗ bán pin DX1 uy tín ko? trên mạng qc pin tháo máy tầm 200- 250k, đã thử mua và ôm cục tức vì dc tầm 2 tháng là tụt pin.

Hình cuối bác chủ cho lên đầu trang thì nhìn ấn tượng hơn...Tưởng tượng đang nghe mà nổ nza....thì chết mất T_T...Kiểu này dùng tai nghe bluetooth cho an toàn hiz

Trích dẫn Gửi bởi binchip
    Dùng bb, thấy mỗi 87 là chả bao giờ để ý đến pin (dùng pin DLC) còn dùng qua con storm 9520, gì cũng ok, trừ pin,nhiều lúc muốn đập miẹ cái máy mà xài nokia, ghiền lắm mới ko bỏ. hic. nhân tiện có bác nào biết chỗ bán pin DX1 uy tín ko? trên mạng qc pin tháo máy tầm 200- 250k, đã thử mua và ôm cục tức vì dc tầm 2 tháng là tụt pin.
    Em cũng đang dùng 9550, em nghĩ bác mua cho nó viên pin dung lượng cao Galilio, hoặc cục gù chắc lâu hơn đó bác, em ngày toàn phải sạc 2 lần với 1 cục cũ

Em 9320 pin không được ngon nên em toàn sạc qua đêm, để ngày mai có đủ pin để chiến đấu nguyên ngày.

Bài viết này chắc chỉ áp dụng cho pin thời Napoleon cởi truồng

Trích dẫn Gửi bởi levu136
    Em 9320 pin không được ngon nên em toàn sạc qua đêm, để ngày mai có đủ pin để chiến đấu nguyên ngày.
    Bác cẩn thận đêm nào đó em nó ra đi không hẹn ngày về đêý :Popo79:

Trích dẫn Gửi bởi boynghichnet
    Em cũng đang dùng 9550, em nghĩ bác mua cho nó viên pin dung lượng cao Galilio, hoặc cục gù chắc lâu hơn đó bác, em ngày toàn phải sạc 2 lần với 1 cục cũ
    Bác biết chỗ nào bán uy tín ko ? mình ở Đà Nẵng, xa mà ship ok vẫn phải quất. định bụng chế khay pin nokia cho nó mà thắy hơi rắc rối.:Popo14:

Bác lên tinhte xem thử, bên đó có mấy thương gia chuyên bán loại này

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối