Kết quả 1 đến 1 của 1

Hỏi về nguồn của BB 9000

Hiện tại em đang dùng BB 9k. Pin rất nhanh hết mặc dù đang dùng pin dung lượng cao 200o mAh. Thậm chí không dùng gì pin cũng sụt rất nhanh. Em chỉ nghe gọi, nhăn tin chứ không dùng wifi hay 3G gì cả. Như vậy là nguồn của máy có vấn để đúng không ạ ? em mới dùng BB, rất mong nhận được giúp đỡ. Xin cảm ơn

Minh chia sẻ cùng bạn nhé, trước tiên pin dung lượng cao chỉ sử dụng tốt trong thời gian đầu và càng về sau sẽ tụt pin rất nhanh đó là vấn đề thứ nhất. Thứ 2 là bạn có thể sử dụng bản rom không phù hợp dẫn đến ngốn pin bạn có thể nói mình biết bản rom nào nhé. Thứ 3 là trường hợp sau cùng máy bạn bị tình trạng hao nguồn, Theo mình nghĩ là trường hợp thứ 2 nhiều hơn, Bạn nhấn giữ phím chùm dâu xem có ứng dụng chạy ngầm hay không và tắt đi nhé

Trích dẫn Gửi bởi Mèo
    Minh chia sẻ cùng bạn nhé, trước tiên pin dung lượng cao chỉ sử dụng tốt trong thời gian đầu và càng về sau sẽ tụt pin rất nhanh đó là vấn đề thứ nhất. Thứ 2 là bạn có thể sử dụng bản rom không phù hợp dẫn đến ngốn pin bạn có thể nói mình biết bản rom nào nhé. Thứ 3 là trường hợp sau cùng máy bạn bị tình trạng hao nguồn, Theo mình nghĩ là trường hợp thứ 2 nhiều hơn, Bạn nhấn giữ phím chùm dâu xem có ứng dụng chạy ngầm hay không và tắt đi nhé
    Chuẩn quá luôn

Trích dẫn Gửi bởi Trần Ngọc Hoàng
    Bạn dùng bản 681 đi, bản này mình thấy khả ổn và không gặp vấn đề khi call trên viber
    Chuẩn luôn !