Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: lỗi mất sóng 9900

lỗi mất sóng 9900

chào mọi người
    mình là người mới chơi BB nên còn non lắm , nhờ người chỉ dẫn
    mình mới mua con 9900 os 7.1.0.1033, xài bis viettel, thỉnh thoảng nó lại không gọi không nhắn tin được, cả chiều đến và đi,
    mà trên màn hình sóng vẫn hiển thị đầy đủ, có cả chữ 4G và chùm dâu luôn, đã từng đem đi dauden chạy rom lại rồi mà vẫn thế, xin cho mình hỏi có ai bị lỗi giống mình không, và có cách khắc phục không.
    thanks ace

Trích dẫn Gửi bởi MrCongTru
    chào mọi người
    mình là người mới chơi BB nên còn non lắm , nhờ người chỉ dẫn
    mình mới mua con 9900 os 7.1.0.1033, xài bis viettel, thỉnh thoảng nó lại không gọi không nhắn tin được, cả chiều đến và đi,
    mà trên màn hình sóng vẫn hiển thị đầy đủ, có cả chữ 4G và chùm dâu luôn, đã từng đem đi dauden chạy rom lại rồi mà vẫn thế, xin cho mình hỏi có ai bị lỗi giống mình không, và có cách khắc phục không.
    thanks ace
    một số bản ROM BBOS hay bị lỗi treo sóng đó bạn afh, bạn nên tìm bản rom 7.1.0.912 load vào thử xem nhé, ngày xưa do rom nên mình bị hoài ấy mà

cảm ơn bạn Nông Dân.
    mình để ý thấy máy mình hình như chỉ bị lỗi như vậy khi mình ở một địa điểm cố định nào đó,cụ thể là mình thường xuyên bị lỗi khi mình đi làm ở công ty ((, những địa điểm khác thì lại ít bị, như vậy là sao hả bạn, mình ở gần nội thành sài gòn luôn mà

Trích dẫn Gửi bởi MrCongTru
    cảm ơn bạn Nông Dân.
    mình để ý thấy máy mình hình như chỉ bị lỗi như vậy khi mình ở một địa điểm cố định nào đó,cụ thể là mình thường xuyên bị lỗi khi mình đi làm ở công ty ((, những địa điểm khác thì lại ít bị, như vậy là sao hả bạn, mình ở gần nội thành sài gòn luôn mà
    Hông bạn àh
    Lôiz này do hệ điều hành bị treo songa chứ ko phải do sóng mạnh hay yếu bạn àh. Bạn chạy lại hđh đi nhé

Trích dẫn Gửi bởi Nông Dân
    Hông bạn àh
    Lôiz này do hệ điều hành bị treo songa chứ ko phải do sóng mạnh hay yếu bạn àh. Bạn chạy lại hđh đi nhé
    mình có đọc được (ở đâu thì quên mất rồi ) là do bis, mình đã thử hủy bis và xài trong mấy ngày thì thấy ko bị lỗi nữa???