Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Khó hiểu BIS 9930 cần pro tư vấn

Tình hình là em có con 9930 của nhà mạng verizon, khi đem về vn là đang chạy bản rom 7.1.0.276 em bỏ sim mobi vào đăng ký thì bis tự nhận rất bất ngờ , dùng 1 time thì em up rom lên 649 của china telecom, bis cũng tự nhận không cần active gì cả khi up em wipe bằng vnbb đàng hoàng nhé, sau khi dùng 1 time em quyết định up nó lên 755 bản rom mới nhất hiện nay thì bis cũng tự nhận, chẳng cần active gì hết. có 1 điểm đáng lưu ý là trong tất cả các bản rom đó em bỏ sim mobi nào vào dk bis cũng ok cả (em test trên 4 sim), con máy này khi mang bên đó về là dùng liền bằng sim mobi .
    Đang dùng yên ổn thì hôm rồi về quê nhỏ em gái ko bik dùng máy em bỏ cái sim D-Com 3G của viettel vào thế là bis đi đg bis luôn, lên đến sg em chạy lại tất cả các bản rom nhưng ko có bản nào tự nhận bis đc, cũng chẳng active thủ công đc luôn. em làm đủ mọi cách nhưng bis vẫn không có . Mặc dù trước đó bản rom nào bis cũng tự nhận cả, vấn đề là chỉ bị khi đưa cái sim của viettel vào là câm nín đến giờ luôn ( lúc trước em cũng có hay đổi sim mobi và vina khi tháo ra gắn sim mobi vào bis vẫn ok nhé các bác, và chỉ phát sinh khi sim viettel nằm trong máy).
    _ Các bác có ý kiến gì đả thông tư tưởng cho em với ( chứ cứ thứ này chết em mất.

Tình trạng này lúc trước mình đã từng gặp trên em 9650 Verizon, từ ngày đổi sang cái SIM Viettel là tịt BIS lun mặc dù trước đó Mobifone thì vi vu, kích lại hoài chẳng lên được và giờ vẫn chưa hiểu nguyên nhân :Popo57:

Chẳng lẽ nào các máy lai 2 dòng khi dùng sim viettel là chết hết vậy sao ( oan uổng cho con 9930 của em hjc hận viettel

CTRL + Q to Enable/Disable GoPhoto.it

Tình hình là em cũng đã up các bản rom đó nhưng chẳng bản nào active đc bis cả , hjc 1 ngày không biết up bao nhiêu bản nữa nhìn em nó tội nghiệp quá , có cách nào làm cho cái main bị lỗi bộ nhớ đệm hay đại loại cái gì khác không các bác nhỉ , sợ nó lưu cấu hình j đó của sim viettel trên main nên ko active đc bis cũng nên.

Bạn thữ tải bản rom OS 7.1.0.267 của Element Mobile về và kích BIS thữ đi bạn. bản đó dễ lên BIS hơn bạn àh

Trích dẫn Gửi bởi The-End
    _ Các bác có ý kiến gì đả thông tư tưởng cho em với ( chứ cứ thứ này chết em mất.

Trích dẫn Gửi bởi namnt276i
    Bạn thữ tải bản rom OS 7.1.0.267 của Element Mobile về và kích BIS thữ đi bạn. bản đó dễ lên BIS hơn bạn àh
    Nếu muốn dễ hơn, nhanh hơn thì dùng bản OS 7.1.0.163 luôn nha.

Trích dẫn Gửi bởi foolishboy
    Nếu muốn dễ hơn, nhanh hơn thì dùng bản OS 7.1.0.163 luôn nha.
    Thử hết cái danh sách bản ROM được khuyến cáo chắc bác chủ cũng lên tay trong việc up ROM luôn :Popo32:

Cám ơn các bác đã quan tâm tình hình là danh sách các bản rom 7.1 đã đc em up hết . Ngày mai chuyển sang các bản rom 7.0 xem thế nào. active bis bằng tay em thử bấm muốn lủng màn hình luôn nhưng chả thấy động tỉnh gì hết hjchjc

Hard reset máy thử xem

Hard reset là tháo pin trực tiếp ra phải không bác nhỉ ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối