Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

BB 9780 không vào được Wifi

E đang dùng 9780,khi kết nối wifi máy vẫn hiện thị kết nối đc, trên màn hình chính vẫn hiện sóng wifi và tên mạng wifi. Tuy nhiên khi vào mạng bằng brownser hoặc sử dụng các ứng dụng khác liên quan đến internet thì k dc. E đã thử vào option xóa wifi đó rồi kêt nối lại vẫn k đc,thử với 1 mạng wifi mới cũng k dc.vào bằng 3G và GPRS thì ok. Các Pro giúp e giải q' với.

Làm theo các cách giải quyết sau nhé:
    Cách 1 :
    1. Bật wifi, kết nối cho thành công trước (Hiện tên sóng wifi lên màn hình) ^^
    2. Vào phần Manager Conection (icon hình cột sóng), tìm dòng: Mobile Network Options -> chọn "Data services = ON" và "While Roaming = ON " và "Conection Preference = Wi-fi Preferred".
    3. Vào lại Browser -> vào Options xóa Cache đi. go to đến 1 trang web thử nhé.!

Cách 2 : (Bảo đảm thành công):
    - Mang máy đến tiệm nhờ họ làm.! ^^ :hot:

Vẫn làm như bác khacduy88, tuy nhiên Conection Preference = Wi-fi only chứ không phải wife prefer thì vào wifi rần rần, đang chạy bold 9700 OS 6.0.0.576. Nhưng cái nào cũng có sự đánh đổi đó là mất sóng nhà mạng khi chơi wifi.

tiện đây cho e hỏi luôn, em xài 9780 6.0.0.650, wifi lúc vào dc, lúc thì ko vào dc báo lỗi w010: wifi connection failed. bác nào biết chỉ e với ạ. thx

em đang xài 9780, tắt cột sóng nhà mạng và vào mạng bằng wifi mà vẫn bi trừ tiền là sao? hix

Sao ky vay, may minh cung giong y nhu vay? Co cao thu nao giai thich viec nay khong ta.....

máy mình nhiều lúc cũng giống như bạn nhưng jo thì hết rôi

Híc mình đang định kiếm 1 em 9780 mà nghe nhiều người kêu thế này thì biết làm sao được bây giờ??????????????

con BB của mình thì khi đang dùng wifi ma ra khỏi vùng kết nối sau đó vào chỗ có sóng wifi là không kết nối lại dc dù vẫn có sóng wifi ( vào bằng opera hay face) la không dc. nhung restat lai máy lai ok. vậy là sao ?

Trích dẫn Gửi bởi khacduy88
    Làm theo các cách giải quyết sau nhé:
    Cách 1 :
    1. Bật wifi, kết nối cho thành công trước (Hiện tên sóng wifi lên màn hình) ^^
    2. Vào phần Manager Conection (icon hình cột sóng), tìm dòng: Mobile Network Options -> chọn "Data services = ON" và "While Roaming = ON " và "Conection Preference = Wi-fi Preferred".
    3. Vào lại Browser -> vào Options xóa Cache đi. go to đến 1 trang web thử nhé.!

Cách 2 : (Bảo đảm thành công):
    - Mang máy đến tiệm nhờ họ làm.! ^^ :hot:
    Conection Preference = Wi-fi Preferred Cái này tùy từng máy mới có các bác nhé.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối