Trang 2 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 92
    Trích dẫn Gửi bởi namnt276i
    Nếu bàn phím là kiểu tiếng anh thì các bạn nên chọn 666 thì nó ổn định và pin trâu hơn nhiều. Còn bàn phím tiếng việt thì nên chọn là 706 để phù hợp với bàn phím để gõ đúng ký tự khi viết tiếng việt
    Dân mình gõ kiểu Unicode quen rồi nên việc cài rom 706 sẽ phải 2 lần nhấn nút Sym cho một số ký tự Nhưng cảm nhận pin rom 706 là pin sụt nhanh kinh khủng khi bật BIS :Oops:

Trích dẫn Gửi bởi Crank
    Chuẩn đới , nhưng hình như để BIS 24/24h thì tốn pin hơn ko đăng ký BIS để 3G nhề ?
    bác ơi, không đăng ký BIS mà mở 3G thì có push mail, FB được không bác, em vừa up lên 666, BIS 3G pin 2200mAh được 1.5 ngày à....sao nghe các bác khen pin trâu bò.....

6.0.0.723 của SK Telecom, BIS 06 mail + luôn để chế độ 3G, nghe gọi 01 ngày tầm 20', ngày nào cũng thường xuyên vào AppWorld và DauDen App để check update + Web khoảng 15' = Pin cũng được 1.5 ngày --> chỉ có 9780 thoai, yêu lắm! BX mình xài cái S3 Pin 2000mah chỉ check có 1 mail thôi + để chế độ 3G (khuyến mãi SIM của Vịt teo mà!) vậy mà ngày nào đến tối khuya Pin chỉ còn khoảng 20%.

Trích dẫn Gửi bởi bocap2duoi
    bác ơi, không đăng ký BIS mà mở 3G thì có push mail, FB được không bác, em vừa up lên 666, BIS 3G pin 2200mAh được 1.5 ngày à....sao nghe các bác khen pin trâu bò.....
    Nếu không đăng ký Bis bạn vẫn có vể đăng nhập FB ( Qua Opera hoặc Browser...) , yahoo ( có thể dùng IM+ ...) và push mail ( có thể dùng LogicMail ... ) được. Bản thân mình dùng Bis thấy Yahoo và FB ngon , check Location chuẩn , giao diện rất tiện lợi. Push mail thì ngon
    Mình cũng đang dùng Rom 666 , Mình thấy ổn. Nếu để 3G 24/24 tùy vào thời lượng sử dụng , đc từ 1,5-2,5 ngày

Trích dẫn Gửi bởi tt_kh74
    6.0.0.723 của SK Telecom, BIS 06 mail + luôn để chế độ 3G, nghe gọi 01 ngày tầm 20', ngày nào cũng thường xuyên vào AppWorld và DauDen App để check update + Web khoảng 15' = Pin cũng được 1.5 ngày --> chỉ có 9780 thoai, yêu lắm! BX mình xài cái S3 Pin 2000mah chỉ check có 1 mail thôi + để chế độ 3G (khuyến mãi SIM của Vịt teo mà!) vậy mà ngày nào đến tối khuya Pin chỉ còn khoảng 20%.
    Lấy đâu ra lắm phần mềm cho bác update thế

Trích dẫn Gửi bởi Crank
    Lấy đâu ra lắm phần mềm cho bác update thế
    Nghiện bác ợ Ngày nào cũng phải mân mê em nó không biết chán (mà mình lại kè kè theo bên mình những 3 em gồm PB 16G + 9900 + 9780), rảnh thì vào AppWorld để xem có gì mới hem, đúng theo tiêu chí mà dân công nghệ thường khuyên rằng "bạn nên update thường xuyên phần mềm của máy (PC lẫn SM phone) vì phần mềm mới lúc nào cũng cải thiện được điều gì đó và có cái.... sướng khi được update phần mềm mới nữa bác ạ"!

Nghiện bác ợ Ngày nào cũng phải mân mê em nó không biết chán (mà mình lại kè kè theo bên mình những 3 em gồm PB 16G + 9900 + 9780), rảnh thì vào AppWorld để xem có gì mới hem, đúng theo tiêu chí mà dân công nghệ thường khuyên rằng "bạn nên update thường xuyên phần mềm của máy (PC lẫn SM phone) vì phần mềm mới lúc nào cũng cải thiện được điều gì đó và có cái.... sướng khi được update phần mềm mới nữa bác ạ"!
    Cơ mà mình thấy mỗi khi phần mềm mình đang sử dụng mà Update đều có thông báo qua dạng tin nhắn về máy cơ mà Thế thì lục lọi làm chi cho mất công

Trích dẫn Gửi bởi Crank
    Cơ mà mình thấy mỗi khi phần mềm mình đang sử dụng mà Update đều có thông báo qua dạng tin nhắn về máy cơ mà Thế thì lục lọi làm chi cho mất công
    Không phải lúc nào AppWorld cũng có notification thông báo update ra ngoài màn hình đâu bác, chính vì vậy mod ndthuytrang mới hướng dẫn nếu không thấy thông báo update thì bạn phải vào my app rồi refesh, thậm chí còn phải clear cache nữa là!

Không phải lúc nào AppWorld cũng có notification thông báo update ra ngoài màn hình đâu bác, chính vì vậy mod ndthuytrang mới hướng dẫn nếu không thấy thông báo update thì bạn phải vào my app rồi refesh, thậm chí còn phải clear cache nữa là!
    Cơ bản là em cũng chỉ có mỗi một em BB 9780 thôi Không cuồng như bác được Bá đạo

Của mình được khoảng 28giờ. Dùng BIS bật 3G 24/24. Nghe nhạc khoảng 2 tiếng, Face và google talk online cả ngày. Vào web được tin tức, tải phần mềm. Cuộc gọi khoảng 5 cái. Tin nhắn khoảng 8 cái. Mail 6 cái. Chương trình chạy ẩn gồm có tự động gửi tin nhắn theo giờ, BBM, Weather update 2g/lần. iLOCK. Không biết chừng đó có mà pin 28 giờ là tốt hay xấu nữa.

Trang 2 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối