Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

[BBMaker] Tôi sống ở Việt Nam

Dạo một vòng quanh thấy cũng có một bài thi về nội dung Việt Nam, bạn ấy thậm chí đi còn nhiều hơn cả tôi, đi khắp Việt Nam lận, ảnh cũng đẹp nữa, nhạc hay. Tôi thì chả có được may mắn như vậy, cái tên thì rất kêu, Tôi sống ở Việt Nam, nhưng thực chất xa Sài Gòn nhất là Đà Nẵng, chỉ mới được nửa đường ra Hà Nội.
    Đa phần hình ảnh chỉ là từ Sài Gòn, nơi tôi đang sống, rồi Cần Giờ, Cần Thơ, Bình Thuận, Đà Lạt, Đà Nẵng. Đấy, tất cả hình ảnh chỉnh loanh quanh có bao nhiêu đấy thôi. Chỉ mới một nửa dưới cái nước Việt, mà tôi đã thấy yêu như không dứt, tôi đã thấy còn nhiều nơi để mò mẫm lắm, còn nhiều chỗ để đâm đầu vào lắm. Ví dụ như cái suối giếng trời Đà Nẵng, đó là cả một khung cảnh hùng vĩ, mà tôi mất cả mấy phút đứng ngẩn ngơ, bởi trước đó, tôi cứ nghĩ: "Ôi xào, cảnh đẹp thế này chỉ có ở nước ngoài thôi!" Thế rồi, hôm đó tôi như cứng lưỡi, vì tôi biết mình sai, biết mình sai trong sung sướng. Sướng vì Việt Nam mình đẹp, nhưng không phải chỉ đẹp về cảnh đâu, mà còn nhiều thứ đẹp.
    Tôi thích lang thang, bằng cái gì không biết, nói chung tôi thích xê dịch. Cứ một thời gian ngồi một chỗ là tôi lại phải đi lại. Đi xa thì đi xe máy, đi gần thì cứ xe đạp mà đạp, mà còn gần hơn nữa thì cứ đóng bộ quần đùi lang thang khắp ngõ. Tôi yêu nắng, nắng mặt trời hay nắng của bóng đèn không biết, chỉ cần biết là cái thứ ánh sáng đó nó tạo ra bóng cho tôi đứng ngắm là được.
    Những buổi sáng dậy sớm, thay vì người ta bận rộn đến quên mất chìa khoá xe mà vẫn dắt xe ra đường, thì tôi lững thững cầm cái điện thoại, vừa đi vừa chụp những bóng cây in trên tường, những căn nhà cũ kĩ nhiều khi xây cùng thời với nhà thờ Đức bà chứ chả chơi.
    Mà nói nhiều, thôi thì vứt cái clip làm chơi chơi 4 tiếng đồng hồ cho mọi người ném gạch. Rảnh mà! Rỗi đời mà!

Trời ơi. Hình ảnh đẹp quá Việt nam ơi. Cảm ơn bài chia sẻ của bác, qua cuộc thi này cảm thấy yêu đâta nước quá =))

ý tưởng làm video của bạn ni hay quá, nhạc cũng hay nữa

Mình nghĩ mình ko may mắn đâu, do gia đình bất hòa nên hay bỏ nhà đi bụi thôi. Và bạn chưa đi nhiều chỉ vì bạn chưa thật sự muốn thôi. Gom góp cũng có thể coi là 3 chuyến xuyên việt, mỗi lần đi đều có nhiều cái mới lạ khiến mình luôn muốn đi lại. Mà bạn chụp đẹp lắm. Đã like. Phải like
    "Nguời lữ hành đúng nghĩa là người đi chỉ vì được đi, trái tim không hề vương vấn. Như mây bay gió thổi, anh bước theo số phận của mình, cần gì phải có lý do, chỉ một tiếng hô thôi: Lên đường thôi nào!"- Che Guevara ^^

Thanks, đã thích! Che nói vậy, nhưng mấy ai được đúng như Che nói, đi chỉ vì được đi hay đi vì không muốn về nhà! Mình chưa đi hết, nhiều khi cũng không phải là không muốn đi, mà chỉ là muốn khám phá cho hết những nơi mình đã đi. Mỗi người mỗi cách đi, mỗi người mỗi cách trải nghiệm cuộc sống, bởi vậy mới muôn màu, muôn vẻ trong xã hôi. Cũng giống như cách mỗi người sẽ nhìn và cầm máy ảnh lên chụp theo mỗi cách khác nhau vậy!

Nếu nói về đi cho hết, chắc mình chỉ dám nhận đi kỹ tây nguyên chứ ko đi hết, thấy đường là rẽ, ko đi được quăng xe vô bụi leo núi, leo núi chán lại vòng ra lấy xe rẽ ngã rẽ tiếp theo. Cho nên chuyện đi hết là chuyện ko thể nếu ko dành ra vài năm chỉ để đi, chưa kể đó chỉ là thử thách bản thân và tìm lý tưởng dù lý do bắt đầu là gì chứ chẳng phải để khoe khoang, ví như đi đèo dân bản địa chạy quen đi như điên, mình tới đi tà tà xà giựt khoe ra chỉ tổ xấu hổ. Mình vẫn khẳng định bạn chưa thật sự muốn đi thôi, tin mình đi . Đi nhiều đi để những con đường có thêm nhiều người bạn mới!

Chưa xem nhưng mà đọc lời văn thấy ngông quá, like trước đã

Như thế nghĩa là chưa muốn đi nhiều còn gì, cứ phải cãi mới chịu, cái tôi của bạn cũng lớn quá đấy =))

Đang tâm sự thôi, tại có nhiều thứ giống nhau, nên thích! =)) Còn cãi thì phải ra bàn nhậu cãi! =))

Ko có ý gì đâu, cái tôi bự thì cũng như mình thôi, đọc cách viết cũng đoán vậy từ đầu rồi =))

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối